Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

** จุดกางเต๊นท์ที่เขาใหญ่(หรือใกล้ๆ) ที่ไหนเหมาะแก่การไปสวีทมั่งคับ(ไป2คน) รบกวนแนะนำทีน่ะคับ **  

ช่วยนำแนะทีน่ะคับทุกท่าน จะไปเขาใหญ่  12-13 ธ.ค. (ไม่เคยไปมาก่อนเลยคับ)
จะไปกับแฟน2คนคับ แฟนเค้าหวังไว้ว่าอยากให้มันแบบโรแมนติกๆหน่อย
มีงบประมาณ 4000บาท
ไม่มีรถคับ นั่งรถตู้ไปจากเสาวรีย์ชัย(ว่าจะไปถึงประมาณเที่ยงๆ) ส่งหน้าอุทยาน

แบกเต๊นท์ไปกางเอง
ของที่ผมต้องแบกไปเอง ก็
เต๊นท์กว้าง4คน - 4กิโล
เป้(เสื้อผ้า2คน) - 4กิโล
เป๋ากล้องฯลฯ - 4กิโล
ถุงนอน - 1กิโล
รวมๆที่ต้องแบกหนักประมาณ 15กิโล

คือจากที่ผมได้อ่านข้อมูลมาผ่านๆตาบ้าง ผมเลยได้จองที่กางเต๊นท์ไปแล้ว ลำตะคองโซนB (90บาทจ่ายไปแล้ว)
แผนที่วางเอาไว้ ก็คือจะไปเช่าพวกถุงนอนเอามาปูนอนเอา มีถุงนอนอยู่แล้วอันนึง(ใหญ่) เช่าหมอนด้วยแต่เอาปอกหมอนไปใส่เอง

*************************************************************************************************
แต่ผมลองถามเพื่อนที่พึ่งไปกันมา 2กลุ่ม 28-28 พ.ย. ที่ผ่านมา นอนผ้ากล้วยไม้กัน
เพื่อนบอกว่า "ไม่เวริคเลย มีแต่ขี้เมา คนเยอะมาก ติดเถื่อนหน่อยๆ ไม่เวริคสำหรับการไปสวีทเลย" (คนเยอะเพราะสิ้นเดือนป่ะคับ)

ผมเลยกังวลมากเลยคับ ว่าจะเอาอย่างไงดี
กลัวไปแล้วมันจะไม่ได้บรรยากาศ กลัวแฟนผิดหวัง จะหมดสนุกเอา

+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++
รบกวนช่วยแนะนำที่กางเต๊นท์ที่อื่น รีสอด หรือไรพวกนี้ก็ได้คับ  ที่ธรรมชาติๆ อากาศหนาวๆหน่อย
ที่แบบ ไม่มีรถส่วนตัวขับไป ก็ไปพักได้อะคับ
ถ้าเปลี่ยนที่ก็ได้คับ เรื่องจ่ายตังไปแล้วนั้นไม่เปงไรคับ  //  เพื่อการนี้คงต้องลงทุน - -*
อยากให้แฟนประทับใจในทริปนี้ จะได้คะแนนเพิ่มขึ้น ^^

ps. ไม่มีรถส่วนตัวน่ะคับ(ผมอายุ21)  // เป็นทริปแรกที่ได้ออกมาเที่ยวแบบค้างคืน
ขอบคุนล่วงหน้าสำหรับคำแนะนำของทุกท่านน่ะคับ

แก้ไขเมื่อ 07 ธ.ค. 52 02:27:27

จากคุณ : kanesro
เขียนเมื่อ : 7 ธ.ค. 52 01:36:30

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com