Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Grand Germany Section 1 ; Rhien River  

ไปเที่ยวเยอรมันมาครับ ช่วง 20 ตุลาคม ถึง 1 พฤศจิกายน 2552 ที่ผ่านมา ครั้งนี้เป็นการรีวิวครั้งแรกครับ  อาจจะมีข้อผิดพลาดบ้างนะครับ  อยากจะแชร์ประสบการณ์ให้เพื่อนๆที่คิดอยากจะเดินทางท่องเที่ยวครับ  ผมไปเที่ยวเยอรมัน โดยไม่รู้ภาษาเยอรมันเลยครับ  เน้นเที่ยวทางภาคเหนือของเยอรมัน เที่ยวตามไกด์ Book Lonely Planet ครับ ทริปนี้เดินทางเป็นวงกลมครับ  โดยบินลงที่  Frankfurt  ค้างที่นี่ 1 คืน แล้วไปล่องแม่น้ำไรน์ แวะเที่ยวเมือง St Gore และ  Boppard  เดินทางต่อไปเที่ยวเมือง Heidelberg  แล้วไปเมือง Colonge หรือ Koln  ไม่ลืมที่จะแวะเที่ยวเมือง Achan  ต่อไปเที่ยวเมือง Bremen  แล้วไป Lubeck แวะเที่ยว Hamburg  and Schwerin  เดินทางต่อไป Berlin เที่ยว Potsdam ต่อไป Dresden แล้วนั่งรถไฟความเร็วสูงไปพักที่ Rothenburg od Tauber แวะเที่ยว Neremberg  เดินทางต่อไปที่ Wurzburg แล้วกลับมาขึ้นเครื่องที่ Frankfurt

จากคุณ : Tomoon
เขียนเมื่อ : 7 ธ.ค. 52 09:02:03

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com