Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

# รีวิว..วังน้ำเขียวช่วงสุดสัปดาห์ (ต้นเหตุที่ทำให้ทีมpackปฎิทิน..อดทานหมูสะเต๊ะจากชลบุรี)  

ขออนุญาตซักหน่อยนะครับ
พอดี ช่วงวันหยุดที่ผ่านมาครับ มีนัดกับเพื่อน ๆ ว่าจะไปเที่ยวกัน
จุดหมายก็คือ "วังน้ำเขียว"  ก็เลยต้องตื่นแต่หน่อย เพราะว่า
เพื่อนบอกว่าจะมารับตอน 05.50  ไอ่เราก็ออกมารอตามเวลา
ที่ไหนได้ พี่แกเล่นมาซะ 06.50 แต่ก็ไหน ๆ รีบโดดขึ้นรถ
แล้วก็เดินทางออกมาจากชลบุรี
.
.
แวะทานข้าวทานปลากันก่อน
แล้วก็มาถึงที่แรกครับ..
.
.
"สวนดวงพร"
เป็นสวนดอกไม้ประดับ แต่ช่วงที่ไปถึงเค้าตัดดอกเบญจมาศขาย
เกือบหมดแล้วครับ  แต่เท่าที่เหลือก็โอเค สวยดีครับ
คุณหนึ่งนภา(เจ้าของสวน) เค้าปลูกผักไฮโดรฯด้วยครับ
ตอนแรกก็กะว่าจะซื้อมาทานเลย แต่พวกเรายังอยู่อีกตั้ง 2 วัน
ก็เลยบอกกับคุณหนึ่งว่า งั้นเป็นวันกลับแล้วกัน....
แต่พอวันกลับ เพื่อน ๆ โหวตกันว่าจะกลับทางปากช่อง
ก็เลยอดซื้อ.....

จากคุณ : คำสาบานในสวนท้อ
เขียนเมื่อ : 7 ธ.ค. 52 18:58:37

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com