Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามเรื่องเส้นทางขับรถน่ะค่ะ  

ขออนุญาตนะคะ ถ้าคำถามออกนะน่าเบื่อ นาน ๆ จะเข้ามารบกวนสักที เพราะปีใหม่ปีนี้มีแผนหนีน้องเหมียวไปเที่ยวไกลกว่าทุกครั้งน่ะคะ กะว่าจะออกเดินทางวันที่ 28 ธ.ค.นี้ ไปเชียงคาน หาที่พัก ค้างระหว่างทาง 1 คืน แล้วไปพักค้างต่อ ที่เชียงคาน 2 คืน วันที่ 31 ถึงเดินทางจากเชียงคานไปบ้านแม่พี่อุตรดิตถ์น่ะคะ

แต่คิดไม่ตกว่าจะไปทางเพชรบูรณ์ หรือชัยภูมิดี (ต้นทางระยองค่ะ)เพราะไม่เคยไปทั้งสองเส้นทางเลย จะขับรถไปกันเองค่ะเป็นรถเก๋งเครื่อง 1500 เอง

พล่ามมาซะยาวสรุปว่า

1. ควรจะใช้เส้นทางไหน ดี จากระยอง - เชียงคาน

2. ที่พักค้างระหว่างทางคืนที่ 1 ที่ไหนดีค่ะ

3. เส้นทางกลับจากเชียงคานไปบ้านแม่ที่อุตรดิตถ์น่ะคะ ควรจะใช้เส้นทางไหนดี

ขอบคุณทุกคำแนะนำนะคะ ปีใหม่ขอให้มีความสุข สนุกเสมอ ไม่ว่าจะเดินทางไปไหน หรือแม้แต่พักผ่อนอยู่บ้านนะคะ

จากคุณ : ลูกสมอเรือ
เขียนเมื่อ : 11 ธ.ค. 52 16:46:29

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com