Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เชียงดาว...สองเท้า หนึ่งใจ พร้อมเพื่อนใหม่ รอยยิ้มและมิตรภาพ [ตอนจบ]  

หลังจากลงกระทู้แรกไปแล้ว แต่รูปยังไม่หมดนะครับ มาต่อกันที่กระทู้นี้
รูปส่วนใหญ่ ก็คงเหมือนหลาย ๆ คนในทีม และหลาย ๆ คนที่ไปเชียงดาว
แต่ก็อยากแบ่งปันให้ดูกันต่อครับ แม้รูปที่ถ่ายมาจะไม่สวย แต่ก็ตั้งใจถ่ายทุกรูปครับ

เชียงดาว...สองเท้า หนึ่งใจ พร้อมเพื่อนใหม่ รอยยิ้มและมิตรภาพ ภาคแรก
http://www.pantip.com/cafe/blueplanet/topic/E8643901/E8643901.html

เชียงดาว...พราวน้ำใจ

ค่อย ๆ ก้าวตามใจ ไปให้ถึง           ด้วยมุ่งมั่นเป็นหนึ่งซึ่งจุดหมาย
มองทิวเขาซับซ้อนที่เรียงราย         แสนอ่อนล้าแรงกายแทบล้มลง

แต่แรงใจมีให้ไม่เคยหมด              สู้กันไปไม่ท้อทดก็สุขสม
เดินมองไม้มวลเมฆที่ลอยลม          ได้ชื่นชมดื่มด่ำธรรมชาติงาม

ก้าวเล็ก ๆ เท้าน้อย ๆ ค่อย ๆ ย่ำ        คงจะถึงก่อนค่ำหากใครถาม
คนข้างหลังคือเพื่อนที่เดินตาม          คนข้างหน้าน้ำใจงามก็เพื่อนกัน

มารู้จักร่วมทริปเป็นครั้งแรก              ขาก้าวไปไหล่แบกเป้ให้ถึงฝัน
มาร่วมคุยหยอกล้อสามสี่วัน             กำลังใจให้กันเหลือคณา

เสียงบ่นบ้างท้อบ้างนั่งพักเหนือ่ย        จะปวดเมื่อยหมดแรงทั้งแขนขา
เอ้า..ลุกหน่อยเดินนิดติดตามมา          เดินเถอะหน่ามาแล้วเดี๋ยวถึงเอง

ชมทิวทุ่งดอกไม้และใบหญ้า              ลมพัดมาอย่าให้ท้อเข้าข่มเหง
เสียงเพลงลมขับกล่อมช่วยบรรเลง       ไปเถอะนะตัวเองไปด้วยกัน

แล้วก็ถึงจุดหมายที่มุ่งหวัง                 เติมพลังจากใจคล้ายเสกสรรค์
มาถึงแล้วเชียงดาวพบตะวัน                ใจสุขพลันเหนื่อยมลายหายพริบตา

ขอบคุณเพื่อนร่วมทริปที่หยอกล้อ         ขอบคุณเสียงหัวร่อที่สรรค์หา
ขอบคุณทุกแรงใจและกายา                ที่พามาเชียงดาว...พราวน้ำใจ

ขอบคุณทุก ๆ คนในทริป พี่ฉิน พี่พี พี่ยู พี่เฉด พี่เบส พี่กุ่ย พี่จี พี่หิน (ติดปากไปล่ะ) นุ๊ก ปอง ซี และเพื่อน
ขอบคุณสำหรับเสียงหัวเราะ เฮฮา
ขอบคุณที่อุตส่าห์ทนกินกับข้าวฝีมือผม
ขอบคุณตัวเอง ที่ดั้นด้นจนถึงจุดหมาย

ขอบคุณ "เชียงดาว" ที่มอบมิตรภาพดี ๆ จากเพื่อนร่วมทริปทุกคน

สังเกตรูปนี้นะครับ มีคน ๆ นึง ชูมือขึ้น เพื่อให้รู้ว่า "ช้านแกร่ ที่ซู้ดดดดดดดด"

.

แก้ไขเมื่อ 14 ธ.ค. 52 11:18:56

จากคุณ : รอยยิ้มของคนดี
เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 10:31:05

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com