Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

+++ วีซ่าท่องเที่ยวอังกฤษ กับ การซื้อตั๋วแอร์เอเชีย +++  

เรียนสอบถามผู้รู้ทุกท่านค่ะ

คือเราตั้งใจอยากจะไปเที่ยวอังกฤษปีหน้าค่ะ อยากจะสอยโปรของหางแดงแต่ก็ติดว่ากลัววีซ่าจะไม่ผ่าน

ทีนี้เราเดาว่า โปรฯหางแดงจะมีออกอีกทีประมาณมกรา แล้วโปรนี้ก็คงเริ่มเดินทางได้ประมาณ July 2010 เป็นต้นไป ถ้าหากเดือนมกราคม เรารีบไปทำวีซ่าไว้ก่อนเลยจะดีไหมคะ เพราะวีซ่าท่องเที่ยวมีอายุ 6 เดือน ถ้านับจากเดือนม.ค.ไป 6 เดือน ก็จะไปหมดอายุเอาประมาณกลางหรือปลายเดือนก.ค.พอดี

สิ่งที่จะรบกวนถามเซียนหางแดงก็คือ
1.  พอจะช่วยเดาให้หน่อยได้ไหมคะ ว่าโปรต่อไปของหางแดงจะออกมาอีกประมาณเมื่อไหร่ (เห็นหมอยุ่งฯ เคยบอกว่า เดือนก.พ.นี่ไม่มีพลาดแน่นอน)

2.  โปรที่ออกมานั้น (ไม่ว่าจะเป็น ม.ค. หรือ ก.พ. ก็ตาม) จะให้เดินทางตั้งแต่ ก.ค. 2010 เป็นต้นไปเหมือนอย่างที่เราคิดไหมคะ (เราเดาเอาเอง จากโปร 11 พ.ย. ที่แล้วที่ให้เริ่มเดินทางตั้งแต่ พ.ค. 2010 เป็นต้นไป)

เรากะว่า ถ้าไปขอวีซ่าเดือน ม.ค. สมมุติวีซ่าผ่านซักกลางเดือน เราก็ยังเดินทางได้ถึงกลางเดือน ก.ค. ใช่ไหมคะ เราจะสอยโปรแอร์เอเชียมาตั้งแต่วันที่  1 ก.ค. เลยค่ะ

ขอบคุณทุกท่านนะคะ

จากคุณ : อิสรภาพของแมวเหมียว
เขียนเมื่อ : 20 ธ.ค. 52 11:33:03

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com