Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ทำความเข้าใจกันหน่อย ดีไหมครับ  

กระทู้นี้อาจจะยาวไปซักนิดนะครับ  แต่ไม่รู้ว่าจะพูดสั้นๆอย่างไร
แต่เอาเป็นว่า จะพยายามพูดให้กระชับที่สุด

สิ่งที่ทำให้อยากตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา ก็เกิดจากเมื่อบ่ายวันอังคารที่ 22 ธันวาคม ที่ผ่านมา
มีน้องคนหนึ่งโทรมาหา แล้วก็พูดคุยกันสัพเพเหระ
ประเด็นหนึ่งซึ่งน้องเธอเล่าให้ฟัง ก็เป็นเรื่องความคิดเห็นที่แตกต่างกัน จนนำไปสู่ความขัดเคืองใจกัน
ความจริง ก็ได้ข้อมูลก่อนหน้านี้มาประมาณหนึ่ง แต่ก็พยายามคิดว่าไม่มีอะไรมากหรอก ก็แค่ความเห็นไม่ตรงกัน
แต่ก็ลองเช็คข้อมูลต่างๆ ทั้งจากคนต้นเรื่อง คนปลายเรื่อง ทั้งถามตรงๆ และพุดคุยให้ระบายความรู้สึกออกมา

ก็มีความรู้สึกเป็นห่วง

ไม่รู้จะประเมินว่าเรื่องนี้มันเล็กหรือใหญ่
เพราะต่างคน ก็คงต่างความคิด บางคนอาจจะคิดว่าเป็นเรื่องเล็ก บางคนอาจจะคิดว่าใหญ่นะ ปล่อยไว้ไม่ได้
ซึ่งนั่นก็แล้วแต่ความคิดของแต่ละคน แต่สำหรับผม ประเด็นนี้ค่อนข้างสำคัญสำหรับผมทีเดียว
เพราะมันเกิดไปเกี่ยวข้องและมีต้นสายส่วนหนึ่งมาจาก "โครงการหมวกกันหนาวเพื่อน้อง ปี 2"
โครงการที่ถูกสานต่อมาจากปีแรก ซึ่งผมและเพื่อนสมาชิกได้ช่วยกันริเริ่มโครงการนี้ขึ้นมา

บ่ายทั้งบ่าย ผมนั่งคิดตรึกตรอง จนคิดว่า ถึงเวลาที่ผมคงต้องออกมาพูดอะไรบ้าง
แม้ก่อนหน้านี้ ผมจะรอให้กบ...กิตติมา ได้สรุปผลการทำกิจกรรมทั้งหมดก่อน แล้วค่อยพูดทีเดียว
แต่พอคิดว่า ถ้าปล่อยผ่านไป อาจจะสายเกินกว่าที่จะแก้ปัญหานั้นได้
และการที่ออกมาพูดและชี้แจง ไม่ใช่จะเป็นการตำหนิใคร กลุ่มใด
แต่เป็นการเอาประสบการณ์จากการทำงาน มาพูดคุยกัน ให้เป็นบทเรียนสำหรับการทำงานอื่นๆต่อไป

ผมไม่มีศักยภาพพอที่จะโทรศัพท์พูดคุยกับทุกท่านที่มีส่วนเกี่ยวข้องได้
จึงขอใช้กระทู้นี้ชี้แจง แบ่งปัน ก็แล้วกันนะครับ

ขอสงวนพื้นที่ไว้ให้มีแต่ความสงบนะครับ

แก้ไขเมื่อ 23 ธ.ค. 52 13:36:42

แก้ไขเมื่อ 23 ธ.ค. 52 06:19:35

จากคุณ : 16เมษา
เขียนเมื่อ : 23 ธ.ค. 52 05:28:18

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com