Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มอ'ไซค์ ไดอะรี่ : 26-27 ธ.ค. 52 : ขี่มอไซค์ โซซัดโซเซ ตุ๊ปั๊ดตุ๊เป๋ ไปถึงยอดดอย 01  

สวัสดีครับ

เฮฮาประสาทิด บ้าๆบอๆ พอให้ครื้นเครงยามดึก คึกๆ คักๆ อย่าคิดมากกันนะครับ

.................................................................

คืนนี้ คงจะ "สั้นไม่เป็น" ไม่ได้ เพราะว่าดึกมากแล้ว
พรุ่งนี้มีโปแกรมขี่แมงกะไซค์ตะลุยดอยอีกแล้ว

เอาเป็นว่า สั้นๆ (เท่าที่จะสั้นได้) เลยดีกว่านะครับ

คือว่า อ. ธันยธรณ์ จากศูนย์ฝึกอาชีพจตุจักร
ได้ส่งหมวกกันหนาวมาให้ที่ แสนรัก กล่องใหญ่ๆ กล่องหนึ่ง
ส่งมาให้นานแล้ว แต่แสนรักก็คงจะลืมเอาไปรวมกับหมวกที่ส่งมาสมทบจาก กทม.
ฤกษ์งามยามสะดวก ผมขึ้นมาหาแสนรัก เพื่อนัดแนะกันว่าวันหยุดยาวๆนี้เราจะไปแอ่วไหนกันดี
จากสารพัดเชียง ไม่ว่าจะเป็นเชียงตุง เชียงรุ้ง ฯลฯ ที่วางแผนกันเอาไว้ ก็ล่มหมด

แสนรักเลยบอกว่า มีที่อันซีนที่หนึ่ง อยากจะพาไปแอ่วมาก อยู่ที่ อ. สบเมย ผมเองก็ยังงัยก็ได้ ก็ตอบตกลงไป
แต่แสนรักบอกว่า ไปคราวนี้อย่าให้เสียเปล่า เอาหมวกกันหนาวที่ตกค้างอยู่ไปแจกเด็กๆแถวนั้นด้วย
ก็จะเป็นการไปเที่ยวที่ไม่ใช่มีความสุขแค่เราสองคน เด็กๆ ก็มีความสุขไปด้วย

ผมหล่ะปลื้มใจจริงๆ ที่แสนรักทำความฝันของผมให้กลายเป็นจริง แต่จะจริงยังงัย ตามชมกันต่อไปครับ

ปล. อ่อ ถ้าใครยังไม่มีโปรแกรมไปเที่ยวไหนปีใหม่ ติดตามกระทู้นี้ดีๆนะครับ
ปล.2 รูปถ่ายชุดนี้จากหนอนน้อยคอยฝัน ของแสนรัก ชักภาพโดย ส. แสนคำหวาน และทิด ล้านคำฮัก ครับ

แก้ไขเมื่อ 28 ธ.ค. 52 09:47:11

แก้ไขเมื่อ 28 ธ.ค. 52 03:42:55

จากคุณ : 16เมษา
เขียนเมื่อ : 28 ธ.ค. 52 00:34:08

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com