Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

:: เทศกาลปีใหม่ ช่วงเวลาแห่งการจับฉลาก ::  

กิจกรรมหนึ่งที่มักจะมาพร้อมกับเทศกาลปีใหม่ นั่นก็คือการจับฉลากของขวัญ ซึ่งในคลับเราไม่ยอมน้อยหน้ามีจับฉลากกะเค้าด้วย ใครได้ชื่อใครก็อย่าลืมส่งของขวัญให้กันนะคะ

ที่ทำงานบ๊วยก็มีการจับฉลาก ถ้าเป็นทั้งออฟฟิศเราจะจับฉลากเล่นเป็นบัดดี้กัน และมีตั้งกระทู้ให้ทุกคนมาโพสต์ว่าอยากได้อะไร คนที่เป็นบัดดี้ของคนนั้นมาดูจะได้ไปเลือกซื้อของขวัญที่ถูกใจให้ แล้วค่อยไปเฉลยพร้อมมอบของขวัญให้กันในงานเลี้ยงปีใหม่

มีพี่คนหนึ่งมาโพสต์ว่าอยากได้นาฬิกาข้อมือ แล้วก็แนบรูปมาให้ดูเป็นนาฬิกาผู้หญิงของ DKNY ปรากฎว่าคนที่จับได้ชื่อพี่คนนี้คือประธานบริษัท เลยโชคดีได้ DKNY ของแท้ไปครอง น่าอิจฉาซะจริงเชียว

กลับมาที่การจับฉลากกันต่อนะคะ นอกจากเล่นบัดดี้แล้ว ที่ฝ่ายบ๊วยเกิดนึกสนุกอยากจับฉลากกันอีก โดยมีต้นคิดคือพี่ที่นั่งถัดจากบ๊วย กติกาการจับฉลากในครั้งนี้คือ ของที่นำมาจับฉลากต้องมีราคาไม่เกิน 69 บาท และห้ามต่ำกว่า 59 บาท แถมยังห้ามเป็นของกิน กรอบรูป ผ้าเช็ดหน้า กระปุกออมสิน และเงิน ก็นับเป็นการเล่นที่สนุกสนานกันมาก เพราะโจทย์ที่ได้มีข้อจำกัดมากมาย และด้วยราคาของที่น้อยนิด ทำให้อยากรู้แล้วล่ะว่า ของขวัญของแต่ละคน จะมีหน้าตาแบบไหนกันนะ

สำหรับบ๊วยรีบตรงดิ่งไปที่ร้านไดโซะเลยค่ะ โชคดีที่มีร้านนี้ช่วยไว้ ทำให้ได้ของในราคาตามโจทย์ และยังมีให้เลือกมากมายละลานตาอีกด้วย

เล่ามาก็ยืดยาว จริงๆ แล้วตั้งใจจะหาเหยื่อมาร่วมสนุกกันค่ะ อยากจะถามว่า พี่ที่เป็นคนต้นคิดการจับฉลากครั้งนี้ชื่ออะไร นั่นแน่ เชื่อรึเปล่ากับคำถามนี้ ล้อเล่นนะคะ บ๊วยมีภาพมาให้ดู และลองทายกันนะคะว่า ของขวัญชิ้นไหนกันนะที่เป็นของบ๊วย

กติกา
-  ผู้ที่ตอบถูกเป็นคนแรก จะได้รับของรางวัลไปค่ะ
-  หนึ่งคนตอบได้หนึ่งครั้งเท่านั้นนะคะ

จากคุณ : อันติกา
เขียนเมื่อ : 29 ธ.ค. 52 10:11:33

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com