Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เซ็งกับบลูทามทราเวล !! จองเป็นเดือน จ่ายเงินครบแล้ว ยกเลิกทัวร์ก่อนเดินทาง 3 วัน !!! เงินก็ได้คืนหลังปีใหม่ !!!!!  

เอาคร่าวๆ ละกันครับ อยากจะมาแชร์ให้เพื่อนๆในนี้ ได้รู้กัน (จริงๆรายละเอียดมีอีกเยอะ)

เนื่องจากผมได้จองทัวร์กับบริษัทนี้

http://www.bluetimetravel.com/

จองรอบแรก 5000.-  

แล้วก็วันที่ก่อน 15 ธันวา อีก 15900.-  โอนครบเป็น 20900

(คืออันนี้ทุกคนที่ไปทัวร์นี้ ก็ต้องโอนเหมือนกัน)

โปรแกรมคือบิน ฮ่องกง มาเก๊า เซินเจิ้น 4วัน 3คืน   31 ธ.ค. - 3 ม.ค.

พอมาถึงวันที่ 28 ก็ได้รับโทรศัพท์ว่า ยกเลิกทัวร์ !! เพราะมีคนเป็นไข้เลือดออก ทำให้ จำนวนคนไม่ครบถึง 10 คน

ผมก็งง !! แล้วที่กำหนดให้ โอนก่อนทุกคนเนี่ย จะมายกเลิกกันง่ายๆได้เลยหรอ

ผมให้เค้าหาทัวร์ให้ใหม่ ก็ไม่มีล่ะครับ วันที่ 28 แล้ว เต็มหมดแล้ว

เลยจะทำเรื่องขอเงินคืน  ทางเค้าก็ไม่มีเงินสำรองจ่ายให้ก่อน

(รวม 3 คน 62700.- )   บอกว่าต้องรอทำเรื่องขอเงินคืน ใน7วันทำการ

บอกมาเป็นวันที่ 8 ม.ค.  

สรุปว่า ผมไม่มีเงินไปเที่ยวปีใหม่ !!!

ไม่มีจิตใจจะไปเที่ยว ไม่รู้จะโดนโกงรึเปล่า มันแปลกๆ หลายเรื่อง

เสียโอกาสมากๆ ทั้งที่ เตรียมตัว ซื้อของ ซื้อกระเป๋าเดิืนทางไว้หมดแล้ว

หลายพันบาท  รวมทั้งแลกเงินเตรียมไว้แล้ว ค่ารถค่าเดินทางไปดำเนินการ

ถ้าใครจะจองทัวร์ไหน ก็ดูให้ดีดีละกันครับ

ตอนนี้ผมให้ทาง สคบ. เข้าไปตรวจสอบแล้ว ยังไงก็ต้องรอวันที่ 8

หลักฐานทางผมก็มี ใบเสร็จที่เค้าส่งมาให้รอบแรก ที่โอนไป 5000 บาท

แต่รอบที่สอง 15900.- ไม่ไ้ด้ส่งมาให้ผม

สลิปโอนเงินทางผมทั้งหมดเก็บไว้ ตรวจสอบทาง ททท. แล้ว ว่าบริษัทนี้

"จดทะเบียนจริง แต่รับจัดทัวร์แค่ ในจังหวัดราชบุรีได้อย่างเดียว " !!

ยังไงก็ช่วยกันโหวตหน่อยนะครับ จะได้ระวังกันต่อไป

จากคุณ : indytrade
เขียนเมื่อ : 30 ธ.ค. 52 12:06:33

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com