Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Review โปสการ์ดครั้งแรกของปีขาล 2553 ครับผม ประจำวันที่ 5-7 มกราคม 2553  

ผ่านปีใหม่มา 7 วันแล้วครับเร็วเหมือนกันนะเนี่ย ยังไม่ได้ทำอะไรเป็นชิ้นเป็นอันเลยสักอย่าง 7 วันผ่านมาได้รับโปสการ์ดจากเพื่อนๆเยอะมากๆครับโดยเฉพาะวันนี้วันเดียวได้เกือบ 20 ใบ ก็เลยตัดสินใจขออนุญาตอวดโปสการ์ดของเพื่อนๆซะหน่อยให้เจ้าของได้รับรู้ว่าโปสการ์ดเดินทางมาถึงแล้วครับ แต่ละใบสวยมากๆเลยครับ

ตามมาดูนะครับ จะพยายาม review ให้จบให้ได้ review ไป scan ไปเลยครับ 555

จากคุณ : nayroysoydao
เขียนเมื่อ : 7 ม.ค. 53 21:58:04

ความคิดเห็นที่ 27

อ้าว จบแล้วเหรอ

จากคุณ : นู๋หิ่นอินตรัง
เขียนเมื่อ : 8 ม.ค. 53 00:22:08

ความคิดเห็นที่ 28

มอบกิ๊บส์ให้มากมาย ... สำหรับการรีวิวโปสต์การ์ดที่สมบูรณ์แบบครบถ้วนที่สุด

จากคุณ : ไปตามดวง
เขียนเมื่อ : 8 ม.ค. 53 04:04:10

ความคิดเห็นที่ 29

ขยันมากค่ะ  รอชมตอนต่อไปนะคะ

จากคุณ : Manifestation
เขียนเมื่อ : 8 ม.ค. 53 04:07:48

ความคิดเห็นที่ 30

ได้ของพี่บ้างปล่าวค๊า pompom

จากคุณ : พี่ไก่อ้วน (แม่คะนิ้ง)
เขียนเมื่อ : 8 ม.ค. 53 05:42:25

ความคิดเห็นที่ 31

ขอบคุณพี่ดวงสำหรับ give เยอะๆนะครับ ขอบคุณครับผม  

พี่เบญยังไม่จบครับพอดีตาจะปีซะก่อน เดี๋ยววันนี้ review ของวันที่ 5 มกราอีกประมาณ 10 ใบครับ

สวัสดีครับ คุณ Manifestation  ขอบคุณสำหรับคำชมครับผม ช่วงนี้ว่างๆก็เลยมีโอกาสได้ review น่ะครับ

สวัสดีครับพี่ไก่อ้วน ของพี่ไก่อ้วน ใบล่าสุดที่ผมได้รับคือวันที่ 15 ธันวาครับผม

เดี๋ยวไปถึง office จะรีบ review ให้จบครับผม

เขียนเมื่อ : 8 ม.ค. 53 07:48:19

ความคิดเห็นที่ 32

กินยาลืมเขย่าขวดรึเปล่าเพื่อน
ขยันผิดปกติ อิอิ

ไม่ได้ส่งหาเพื่อนหรอก 555+

ปล.เช้านี้มอสโคฝนตก ฮ่วย...

จากคุณ : กิ๊บส์
เขียนเมื่อ : 8 ม.ค. 53 07:49:34

ความคิดเห็นที่ 33

เป็นการรีวิวที่น่ารักครับ  ยอดเยี่ยมมาก มาก

คนที่จะรีวิวแบบนี้ได้ ต้องหล่อ หน้าตาดี แล้วก็ หน้าตาดีครับ

เอิ๊ก  เอิ๊ก

สาวมอสโคไม่รีวิวเลยง่ะ อยากดู

จากคุณ : gotland
เขียนเมื่อ : 8 ม.ค. 53 08:34:44

ความคิดเห็นที่ 34

ไม่ได้ป่วยซะหน่อย ทำไมต้องกินยาด้วยละทิชา อิอิ  เรายังค้างเพื่อนตั้ง 1 ใบไม่ต้องรีบเขียนหาเราก็ได้ เดี๋ยวเราดองไว้อีก  แปลกเนอะช่วงนี้อากาศแต่ละที่ไม่เหมือนกันเลย

ถือว่าเป็นคำชมนะครับปู่  นานๆจะว่างแบบนี้ซะที ว่างตั้งแต่จันทร์ถึงศุกร์เลยนะเนี่ย เอิ๊กๆ

เขียนเมื่อ : 8 ม.ค. 53 08:43:02

ความคิดเห็นที่ 35

โปสการ์ด 10 ใบนี้ได้แจ้งไปครั้งนึงแล้วนะครับที่กระทู้ของพี่หมูน้อย ก็เลยขอนำโปสการ์ดมาให้ชมด้วยครับ

ที่นำไปโพสไว้ที่ คห.23-24 ครับ

http://www.pantip.com/cafe/blueplanet/topic/E8732896/E8732896.html

ใบที่ 1 ของน้อง small fox กับโปสการ์ด DIY ส่งมาอวยพรปีใหม่ ขอบคุณมากๆครับขอให้น้องมีความสุขมากๆเช่นกันครับผม
น้อง small fox บอกว่าอาจจะไม่สวย ไม่เป็นไรครับน้องโปสการ์ด DIY ใบเดียวในโลกเนี่ยพี่ว่าสวยกว่าโปสการ์ดทั่วไปอีกนะครับ เพราะคนทำต้องใส่ใจในการทำลงไปด้วยแน่นอนถึงทำออกมาได้

เขียนเมื่อ : 8 ม.ค. 53 08:46:47

ความคิดเห็นที่ 36

ใบที่ 2 ของน้องนก ไข่มุกน้อย ส่งโปสการ์ดมาอวยพรปีใหม่เช่นกัน มีความสุขมากๆเช่นกันครับนก ไม่เจ็บไม่จน ครับผม

ขอบคุณน้องนกที่ยังคงส่งมาทักทายเรื่อยๆนะ ไม่รู้ปีนี้จะมีซีรีย์อะไรส่งมาให้อีกมั้ยนะ

เขียนเมื่อ : 8 ม.ค. 53 08:47:50

ความคิดเห็นที่ 37

ใบที่ 3 ของพี่เรวัต ส่งโปสการ์ดรูปพระแก้วมรกต มาอวยพรปีใหม่ มีความสุขมากๆในวันปีใหม่ครับพี่เรวัต

ขอบคุณพี่เรวัตที่ยังคงส่งโปสการ์ดมาทักทายเรื่อยๆนะครับ

เขียนเมื่อ : 8 ม.ค. 53 08:48:39

ความคิดเห็นที่ 38

ใบที่ 4 ของคุณ Memory Lane ส่งโปสการ์ดมาอวยพรปีใหม่และทักทายเป็นครั้งแรก ยินดีที่ได้รู้จักอย่างเป็นทางการเช่นกันครับ ขอให้มีความสุขตลอดปีเสือเลยนะครับ

เขียนเมื่อ : 8 ม.ค. 53 08:52:00

ความคิดเห็นที่ 39

ใบที่ 5 ของ suvimon  ส่งโปสการ์ดสวยๆมาอวยพรปีใหม่ ขอให้สุมีแต่ความสุขตลอดปีเช่นกันครับ  

สุส่งดอกเบญจมาศจากโครงการหลวงขุนวางมาทักทาย ยังไม่เคยไปเลยครับสุ หากมีโอกาสคงได้ไปเที่ยวที่นี่สักครั้งครับ

เขียนเมื่อ : 8 ม.ค. 53 08:53:08

ความคิดเห็นที่ 40

ใบที่ 6 ของพี่น้องพีวี ส่งมาจากการเล่นเกมส์ ผมก็จำไม่ได้แล้วว่าเกมส์อะไร 555 ขอบคุณมากๆครับพี่น้องที่ไม่ลืมกัน  มีความสุขปีเสือนะครับพี่น้อง

ผมจำไม่ได้จริงๆนะว่าเล่นเกมส์อะไร อิอิ ชอบ stamp จังครับพี่น้อง stamp สวยมากๆเลย

เขียนเมื่อ : 8 ม.ค. 53 08:54:45

ความคิดเห็นที่ 41

ใบที่ 7 ของพี่เอ๋เข็มซ่อนปลายอีกใบ เขียนมาคุยเรื่องงานที่ถนนราชดำเนินครับกับไปเพลินวานมา เห็นบ่นเรื่องอาหารแพง เคยได้ข่าวจากพี่บาสว่าเขาเปิดเฟสสองแล้วไม่รู้เป็นไงบ้าง แต่เรื่องอาหารแพงยอมรับว่าแพงจริงๆครับ ครั้งนั้นเลยได้กินแต่น้ำแข็งไสอย่างเดียวเอง อิอิ

เขียนเมื่อ : 8 ม.ค. 53 08:56:38

ความคิดเห็นที่ 42

ใบที่ 8 ของพี่เรวัต อีก 1 ใบแนะนำร้านกาแฟแถวจุดชมวิววัดอรุณ ไว้จะลองไปชิมดูครับผม ขอบคุณมากๆครับ  นานๆจะชิมกาแฟสักแก้วน่ะครับเพราะปกติทานไม่ได้ทานทีไรตาค้างข้ามวันทุกที

เขียนเมื่อ : 8 ม.ค. 53 08:58:16

ความคิดเห็นที่ 43

ใบที่ 9 ของพี่บอยด์กับรูปกรุงเทพยามราตรี พี่บอยด์ถ่ายรูปสวยมากๆ ขอบคุณมากๆสำหรับคำอวยพรปีใหม่ขอให้ทุกคำอวยพรจงบังเกิดกับพี่บอยด์เช่นกันครับ

ชอบโปสการ์ดภาพถ่ายของพี่บอยด์จัง มีมุมมองแปลกและสวยดีครับ ส่วนผมเหรอเห็นอะไรกดเลย  ไม่คิดอะไรมากมาย 5555  ขอบคุณโปสการ์ดสวยๆทุกใบนะครับพี่

เขียนเมื่อ : 8 ม.ค. 53 08:59:32

ความคิดเห็นที่ 44

ขอค้างของพี่เอ๋เข็มซ่อนปลายไว้ใบนึงนะครับดันลืม scan ไว้ เดี๋ยวคืนนี้จะนำมาลงอีกครั้งพร้อมกับของเพื่อนๆวันที่ 31 ธันวาถ้ามีเวลานะครับ

พรุ่งนี้วันเด็กแล้วเดี๋ยวจะไปดูเด็กๆเขาไปเที่ยวกันว่าจะสวมรอยเป็นเด็ก และจะส่งโปสการ์ด 20 ใบมาทักทายเพื่อนๆนะครับเป็นรูปตาม คห.22 กับ คห.นี้ละครับ อย่างละ 10 ใบอัดไว้แค่นี้เอง อิอิ ใครไม่ได้รับอย่าว่ากันนะ เดี๋ยวซีรีย์หน้าเป็นวันอะไรขอกลับไปคิดก่อนนะครับ

เขียนเมื่อ : 8 ม.ค. 53 09:02:26

ความคิดเห็นที่ 45

ของแป๋วส่งไปแล้วจ้า  สงสัยกำลังเดินทางอยู่

อยากรีวิวเหมือนกัน  ถ้าว่างจากการตอบโปสการ์ดกองโต
สแกนมารีวิวบ้างดีกว่า

คืนนี้เดินทางอีกแล้วล่ะ
คนสมัครเยอะเชียวแหละพี่ชง
อัตรา 10:1  จะสอบได้มั้ยน้อ

จากคุณ : nupaew
เขียนเมื่อ : 8 ม.ค. 53 09:06:02

ความคิดเห็นที่ 46

^
^
สู้ๆครับน้อง พี่เชื่อเรามีดีไม่แพ้คนอื่นแน่นอน ขอให้ตั้งใจ ทำได้แน่นอนครับน้อง

เขียนเมื่อ : 8 ม.ค. 53 09:20:49

ความคิดเห็นที่ 47

สวัสดีครับ ชง haha

จากคุณ : boyd_ja
เขียนเมื่อ : 8 ม.ค. 53 09:48:24

ความคิดเห็นที่ 48

เข้ามายิ้มม

จะมีของเค้าลงไปมังไหมน๊า...

จากคุณ : เข็มซ่อนปลาย
เขียนเมื่อ : 8 ม.ค. 53 10:51:35

ความคิดเห็นที่ 49

มาแว้ววว

จากคุณ : น้องหนูพันธุ์ดุ
เขียนเมื่อ : 8 ม.ค. 53 11:25:23

ความคิดเห็นที่ 50  

ไปสอบอะไรที่ไหนครับแป๋ว ขอให้โชคดีเน้อ..........
ููู^^ชง รอบนี้เขียนพีซีเยอะมากๆ ไว้ทักทายภาษาใต้วันละคำในพีซีใบต่อไปละกัน

จากคุณ : มิหลา
เขียนเมื่อ : 8 ม.ค. 53 11:36:32

ความคิดเห็นที่ 51

หวัดดีครับพี่บอยด์ วันเด็กไปเที่ยวไหนเนี่ยพี่

หวัดดีครับพี่เอ๋ ของพี่เอ๋ ผมได้รับวันที่ 5 มาสองใบครับ review ไป 1 ใบแล้วเหลืออีกใบลืม scan ครับผม เดี๋ยวคืนนี้จัดให้

หวัดดีน้องผึ้งมาเร็วไปเร็วจริงๆ

หวัดดีบาว รอเรียนภาษาใต้วันละใบนะ อิอิ

เขียนเมื่อ : 8 ม.ค. 53 12:00:10

ความคิดเห็นที่ 52

สวัสดีปีใหม่นะ ชงชง

ได้รับโปสการ์ดปีใหม่ของชงแล้วเช่นกัน ขอบคุณมากๆ ค่ะ

อย่างน้อย ก็ทำให้ได้รู้ว่า เสือสองตัวอยู่ถ้ำเดียวกันไม่ได้..แต่เสือสามตัวอยู่บน pc เดียวกัน แล้วออกมาสวยจริงๆ อิอิ

ขอบคุณสำหรับตราประทับรับปีเสือนะคะ

จากคุณ : luckygirl in milkyway
เขียนเมื่อ : 8 ม.ค. 53 12:02:02

ความคิดเห็นที่ 53

มาชมจ้า

จากคุณ : โอริสา อามิ**
เขียนเมื่อ : 8 ม.ค. 53 12:38:22

ความคิดเห็นที่ 54

หายอีกหล่ะ

ไม่เป็นไร วันเด็กนี้ ได้นอนระลึกวันเด็กอยู่บ้าน เดี๋ยวส่งไปใหม่

ชงชง ต้องเซ่นพี่ไปร แถวบ้านได้เเล้ว หายบ่อยจัง คริ คริ pompom

จากคุณ : พี่ไก่อ้วน (แม่คะนิ้ง)
เขียนเมื่อ : 8 ม.ค. 53 12:43:39

ความคิดเห็นที่ 55

เข้ามาชม PC งามๆค่ะ ^^

จากคุณ : Memory Lane
เขียนเมื่อ : 8 ม.ค. 53 13:04:52

ความคิดเห็นที่ 56

หวาดดดีฮับพี่ชงง ชงงอะไรดื่มยังค่ะวันนี้ อิอิ

โอ้...ชอบบ่าววี

เปรียบกับพี่เป็นแค่ขอนไม้.....

อิอิ

จากคุณ : arakanji
เขียนเมื่อ : 8 ม.ค. 53 13:10:20

ความคิดเห็นที่ 57

มาแอบดูด้วยสำนึกว่า...

ยังไม่ได้ตอบเลย....

จากคุณ : ~ ดาวดวงนั้น...คือฉันเอง ~
เขียนเมื่อ : 8 ม.ค. 53 13:15:29

ความคิดเห็นที่ 58

หวัดดีครับพี่มิงค์ ดีใจที่โปสการ์ดเดินทางไปถึงนะครับ แล้วโปสการ์ด 3 มิติได้รับหรือยังครับผม

หวัดดีจ้า โอ ขอบคุณมากที่มาทักทายเน้อ

ไม่รู้จะเซ่นอะไรเจ้าหน้าที่เหมือนกันครับพี่ไก่อ้วน เพราะไม่เคยมีโอกาสได้ขอบคุณเจ้าหน้าที่ไปรษณีย์สักครั้ง สงสัยต้องฝากของขวัญไว้ให้กับแม่บ้านเพื่อฝากให้เจ้าหน้าที่แล้วละครับ

หวัดดีครับคุณนุช ขอบคุณที่เข้ามาเยี่ยมชมกระทู้นะครับ

หวัดดีจ้านู๋เล็ก อิอิ ยังไม่ได้ชงอะไรดื่มเลยวันนี้ นั่งฟังเพลงบ่าววีอยู่เหมือนกันนะเนี่ย

เขียนเมื่อ : 8 ม.ค. 53 13:16:44

ความคิดเห็นที่ 59

ว่าแต่..ทำไมไม่มี..ของเราหว่า...

เอาน่า...ชงๆๆรอได้  ชิมะ...

จากคุณ : พี่ครีม (apsorn_siri)
เขียนเมื่อ : 8 ม.ค. 53 13:38:42

ความคิดเห็นที่ 60

ขอร่วมแจมนะคะพี่ชง  ขอรีวิว 20 ใบก่อน  
สแกนรูปมาได้เท่านี้  ไว้ว่างแล้วจะมารีวิวต่อ
ไม่ได้เรียงตามวันนะคะ  หยิบใบไหนได้ก่ิอนก็สแกนก่อนเลย  ^^

ใบที่ 1  หอนาฬิกาจากไฮโซเมืองตรัง  ส่งมาอวยพรปีใหม่

เขียนเมื่อ : 8 ม.ค. 53 15:01:51

ความคิดเห็นที่ 61

ใบที่2  พี่นุช  นู๋บัวไรบอกว่า  พระจันทร์ทรงกลดในวันขึ้นปีปีใหม่ที่เกาะมุกสวยมากๆ  ที่บ้านแป๋วก็สวยเหมือนกันค่ะพี่นุช  ^^

เขียนเมื่อ : 8 ม.ค. 53 15:02:55

ความคิดเห็นที่ 62

ใบที่3  พี่นัทส่งมาอวยพรปีใหม่  ขอบคุณมากค่ะ

เขียนเมื่อ : 8 ม.ค. 53 15:03:32

ความคิดเห็นที่ 63

ใบที่ 4  พี่ปุ๊ส่งมาให้พร้อมกับของฝากสีแดง  สวยมากๆ  ขอบคุณมากนะคะ

เขียนเมื่อ : 8 ม.ค. 53 15:04:06

ความคิดเห็นที่ 64

ใบที่ 5  มามี๊ส่งมาจากอ่างศิลาในวันที่ไปสูดกลิ่นอาหารทะเล

เขียนเมื่อ : 8 ม.ค. 53 15:06:01

ความคิดเห็นที่ 65

ใบที่ 6  แคนดี้ส่งรวมมิตรตราประทับจากเชียงใหม่มาให้  ขอบคุณค่ะ

เขียนเมื่อ : 8 ม.ค. 53 15:09:54

ความคิดเห็นที่ 66

ใบที่ 7  พี่ไก่อ้วนส่งตุ๊กตาน่ารักๆ มาอวยพรปีใหม่

เขียนเมื่อ : 8 ม.ค. 53 15:10:44

ความคิดเห็นที่ 67

ใบที่ 8  น้องฉัตรชัย  จากโรงเรียนตำรวจตระเวนชายแดนอาโอยาม่า

เขียนเมื่อ : 8 ม.ค. 53 15:12:11

ความคิดเห็นที่ 68

ใบที่ 9  พี่เขว  ส่งมา  Merry X' Mas

เขียนเมื่อ : 8 ม.ค. 53 15:12:48

ความคิดเห็นที่ 69

ใบที่ 10  คุณขนุน  ส่งมาทักทายกันอยู่เสมอๆ  ขอบคุณนะคะ

เขียนเมื่อ : 8 ม.ค. 53 15:13:38

ความคิดเห็นที่ 70

ใบที่ 11  พี่อ้อม (เด็กทะเล)  ส่งจากสวนผึ้ง  ในวันที่อากาศร้อนๆ

เขียนเมื่อ : 8 ม.ค. 53 15:14:29

ความคิดเห็นที่ 71

ใบที่ 12   พี่โจ๊ก  ส่งรูปสวยๆ จากเมืองเชียงใหม่มาสวัสดีปีใหม่

เขียนเมื่อ : 8 ม.ค. 53 15:15:12

ความคิดเห็นที่ 72

ใบที่ 13  พี่สองส่งใบเมเปิ้ลสีแดงมาสวัสดีปีใหม่  สวัสดีปีใหม่เช่นกันค่ะ  ^^

เขียนเมื่อ : 8 ม.ค. 53 15:16:24

ความคิดเห็นที่ 73

ใบที่ 14  พี่ดาว (ดาวดวงนั้น)  ส่งมาสวัสดีปีใหม่

เขียนเมื่อ : 8 ม.ค. 53 15:17:03

ความคิดเห็นที่ 74

ใบที่ 15  พี่ติ๊กส่ง ส.ค.ส. มาให้  ขอบคุณนะคะที่ยังไม่ลืมกัน

เขียนเมื่อ : 8 ม.ค. 53 15:17:48

ความคิดเห็นที่ 75

ใบที่ 16  พี่นิชา  ส่ง pc กลมๆ มาให้  น่ารักจริงๆ

เขียนเมื่อ : 8 ม.ค. 53 15:18:30

ความคิดเห็นที่ 76

ใบที่ 17  พี่หวานส่งรูปทะเลมาสวัสดีปีใหม่  หวังว่าปีนี้เราจะได้พบกันนะคะพี่หวาน

เขียนเมื่อ : 8 ม.ค. 53 15:19:19

ความคิดเห็นที่ 77

ใบที่18  พี่ส.  ส่ง pc จากถนนคนเดินมาสวัสดีปีใหม่

เขียนเมื่อ : 8 ม.ค. 53 15:21:33

ความคิดเห็นที่ 78

ใบที่ 19  พี่แอ้  ส่งpcใบนี้มาเพื่อระลึกไว้ว่า  เราได้เดินสวนกันบนภูกระดึง  แต่ไม่เจอกัน

เขียนเมื่อ : 8 ม.ค. 53 15:22:35

ความคิดเห็นที่ 79

ใบที่ 20  พี่ต่าย  ส่งpcแม่แจ่มมาทักทาย

เขียนเมื่อ : 8 ม.ค. 53 15:23:21

ความคิดเห็นที่ 80

หมดแล้วค่ะ  ที่สแกนไว้  เดี๋ยวว่างๆ สแกนแล้วจะมารีวิวต่อนะคะ  ^^

เขียนเมื่อ : 8 ม.ค. 53 15:23:57

ความคิดเห็นที่ 81

โห น้องแป๋ว แอบมารีวิว ไม่บอกกันอ่ะ อดปาด อิอิ

จากคุณ : กิ๊บส์
เขียนเมื่อ : 8 ม.ค. 53 16:02:09

ความคิดเห็นที่ 82

สวัสดีปีใหม่ทุกคนจ้า..

ฝากบอกทุกท่าน ที่ส่งโปสการ์ดหา prettyguide
ถ้านู๋แป๋ว กับภุชงค์ได้รับ พริตตี้ไกด์ ก้ได้รับเช่นกันจ้ะ ฮ่าฮ่าฮ่า

อยากรีวิวนะ แต่ว่างานเยอะมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

จากคุณ : prettyguide
เขียนเมื่อ : 8 ม.ค. 53 16:05:14

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com