Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

**~ [ สองคุณนาย ] ขอความรบกวนเทพญี่ปุ่น ช่วยดูแผนตะลุยเที่ยวญี่ปุ่น 12 วันด้วยจ้า ~**  

สวัสดีครับ

พอดีสองคุณนายมีแผนจะไปตะลุยญี่ปุ่นช่วงสงกรานต์ 8-20เม.ย.
โดยเครื่องลงนาริตะ วันที่ 8 เวลา 15 น. และ กลับ 18น. ในวันที่ 20 รวมเที่ยวได้ประมาณ 12 วัน

ทริปเราเน้นเที่ยวครับ ไม่เน้นช้อปปิ้ง กลับไม่ดึกเพราะคุณนายเล็กคงอยู่ไม่ไหวเด๋วจะไม่สบายเอา

**** แผนอัพเดตจากคอมเม้นต์ของเพื่อนๆชาว BP ครับ ****
วันที่
8 เม.ย. ถึงนาริตะ เข้า ที่พักในโตเกียว (ยังไม่ได้หาข้อมูลที่พัก แต่รบกวนผู้รู้แนะนำย่านด้วยครับ เอาแบบแค่สะอาด นอนสบาย ไม่ต้องหรูหรา หรือแพงมาก)

9 เม.ย. พาคุณนายเล็กไปเจอมิกกี้มินนี่ที่ Disneyland

10 เม.ย. ใช้ JR Pass วันแรก ไป Nikko

11 เม.ย. เดินทางลงไป Osaka เข้าที่พัก ไม่แน่ใจว่าถ้าออกแต่เช้าจะพอมีเวลาเที่ยว Osaka Castle ช่วงบ่ายหรือเปล่าครับ

12 เม.ย. เที่ยวไปกลับ Kyoto (พักที่ Osaka หรือไปพักที่ Kyoto ดีครับ ไม่อยากย้ายของบ่อยๆ สมบัติคุณนายเล็กเยอะมาก)

13 เม.ย. เที่ยวไปกลับ Kyoto อีกวัน

14 เม.ย. เที่ยว  Nara

15 เม.ย. เที่ยวในเมือง Osaka หรือ Universal Studio หรือ Himeji อย่างใดอย่างหนึ่ง

16 เม.ย. JR pass วันสุดท้าย เดินทางกลับไปเที่ยววิวภูเขาฟูจิ(ไม่ขึ้น) อยากนอนเรียวกังแช่น้ำร้อนที่ Kawaguchiko

17 เม.ย. ตื่นเช้ามาชมฟูจิซังอีกครั้ง ก่อนเดินทางกลับไปเที่ยว Tokyo - Asakusa, Imperial palace, Odaiba (ไม่รู้มีเวลาพอหรือป่าว)

18 เม.ย. เก็บตกในโตเกียว (รายการในวันที่ 17) Shibuya, Harajuku, Shinjuku ดู Cosplay วันอาทิตย์

19 เม.ย. เดินทางเที่ยว Kamakura

20 เม.ย. เก็บกระเป๋าเตรียมตัวกลับ เดินชิวๆ Ueno park และอื่นๆในโตเกียว ก่อนเดินทางกลับ

1.) ทริปนี้เราไปกันสามคนพ่อแม่ลูกครับ โดยคุณนายเล็กตอนเดินทางน่าจะอายุ 1ขวบ5เดือน ไม่แน่ใจว่าโปรแกรมนี้จะโหดไปสำหรับเด็กหรือเปล่าครับ

2.) ผมตัดสินใจซื้อ Jr pass 7 วันในช่วงที่ไปไกลๆอย่าง Nikko, Osaka และในคันไซ ก่อนจะหมดวันที่เดินทางกลับมาที่ Hakone วางแบบนี้ดีหรือเปล่าครับ

3.) ที่อย่าง Nikko ใช้ 1 วัน Kyuto 2 วัน Nara 1 วัน เวลาเที่ยวพอมั้ยครับ

4.) ที่ Osaka นอกจาก Universal, Osaka Castle แล้ว มีที่ไหนน่าสนุกอีกมั้ยครับ เน้นเดินถ่ายภาพครับ

5.) Himeji กับ Osaka Castle ไปที่เดียวหรือควรไปทั้งสองที่ครับ

6.) มีที่เที่ยวอะไรที่น่าสนใจที่พวกเราสามคนพลาดไปหรือเปล่าครับ รบกวนแนะนำด้วยครับ

ถามเยอะไปแล้ว รบกวนผู้รู้ให้ความรู้พวกเราด้วยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าอย่างสูงครับ

แก้ไขเมื่อ 10 ม.ค. 53 22:04:21

แก้ไขเมื่อ 10 ม.ค. 53 13:43:48

แก้ไขเมื่อ 10 ม.ค. 53 13:39:51

แก้ไขเมื่อ 10 ม.ค. 53 13:37:15

แก้ไขเมื่อ 10 ม.ค. 53 10:49:49

จากคุณ : inint&anant
เขียนเมื่อ : 10 ม.ค. 53 10:38:45

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com