Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

** รบกวนช่วยเลือกและคอมเมนท์ร้านอาหารในเชียงใหม่ให้ด้วยครับ **  

ผมไปเชียงใหม่ 4 วัน 3 คืนครับ
ผมเลยลิสท์ร้านอาหารเอาไว้เล่นๆ แบ่งเป็นมื้อกลางวันกับมื้อเย็น

มื้อกลางวัน
** วันแรก อยากทานข้าวซอย ผมเลือกข้าวซอยเสมอใจครับ
มีข้าวซอยร้านอื่นที่อยากแนะนำอีกรึเปล่าครับ เอาในอ.เมืองนะครับ

** วันที่สอง อยากทานอาหารพื้นเมืองง่ายๆ เลยเลือกเฮือนเพ็ญครับ

** วันที่สาม คิดว่าคงอยู่แถวๆดอยอินทนนท์
แถวๆดอยมีร้านอะไรน่าทานแนะนำบ้างมั้ยครับ ราคาไม่เกี่ยงครับ

มื้อเย็น
** วันแรก อยากทานบรรยากาศครับ ไม่เน้นรสชาติมาก
เลยเลือกผาลาด ตะวันรอน ควรโทรไปจองก่อนใช่มั้ยครับ ?
แล้วควรเลือกที่นั่งตรงไหนที่คิดว่าบรรยากาศดีที่สุดครับ ?

** วันที่สอง อยากทานอาหารพื้นเมือง ริมแม่น้ำครับ
มีร้านให้ช่วยเลือกดังนี้นะครับ
1. คำดารา
2. เฮือนสุนทรี
3. Riverside
4. Good View
5. บ้านสวน
เข้าใจว่าข้อ 3 และ 4 อาหารคงจะไม่พื้นเมือง
แต่ถ้าอาหาร+วิวโดยรวมกว่า ผมก็โอเคครับ
ราคาไม่เกี่ยงนะครับ จะไปฉลองวันเกิดด้วย

**วันที่สาม ผมพักวิลล่าสันทรายในคืนนี้ครับ ถ้าจะเข้ามาทานในตัวเมืองจะไกลมากมั้ยครับ
ถ้าเดินทางพอไหว มีตัวเลือกร้านอาหารให้เลือกอีกแล้วครับ
คราวนี้ไม่เอาริมน้ำก็ได้ เพราะวันที่สองก็ริมน้ำไปแล้ว มีให้เลือกนะครับ
1. แกงร้อน บ้านสวน (ร้านนี้เคยไปแล้ว ติดใจครับ)
2. คุ้มขันโตก
หรือถ้าตัวเลือกของมื้อเย็นวันที่2มีที่น่าสนใจเกินกว่า1ที่ ก็เอาของวันที่2มาช่วยเลือกด้วยก็ได้นะครับ

รบกวนด้วยนะครับ อาจจะถามมากไปหน่อย
คอมเมนท์ได้เต็มที่เลยนะครับ ผมไปฉลองวันเกิด เลยอยากให้เพื่อนๆพี่ๆช่วยเลือกร้านที่คิดว่าโอเคที่สุด
ขอบคุณครับ
: )

จากคุณ : The Armani
เขียนเมื่อ : 14 ม.ค. 53 18:17:22

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com