Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

+++++ReViEw __HOTEL EQUATORIAL Vs NOVOTEL Kuala Lumpur City Center__+++++  

สวัสดีครับ

วันนี้ค่อนข้างว่างนิดหน่อย  เพราะว่าตื่นแต่เช้า  ปกติถ้ามีเสาร์ทำงาน  พอถึงวันอาทิตย์กว่าผมจะตื่นก็เล่นเอาบ่ายเลยทีเดียว

ทริปนี้ผมเดินทางตั้งแต่ 22 - 24 ตุลาคม ปีที่แล้วครับ ส่วนของการท่องเที่ยวนั้นไม่ขอลงรีวิวแล้วกันนะครับ  เพราะว่ารีวิวกัวลาลัมเปอร์นั้นค่อนข้างเยอะแล้ว  อีกอย่างผมถ่ายรูปไม่สวยเลยครับ  เกรงว่าจะเป็นที่ขายหน้าคนอื่นๆ  haha

วันนี้ก็เลยจะมีรีวิวโรงแรมระดับ 4 ดาวใน KL ครับ (เห็นเค้าเคลมตัวเองว่าอย่างนั้นทั้งสองที่)

ตอนเลือกโรงแรมนั้น  โจทย์ของผมคือต้องเดินทางสะดวก และอยู่กลางเมือง  ที่สำคัญคือ ต้องไม่เกินงบครับ อิอิ

หวยก็เลยมาออกที่ Hotel EQUATORIAL ซึ่งเป็นเชนโรงแรมท้องถิ่น  และปัจจุบันได้ขยายสาขาไปหลายประเทศแล้วครับ  ตัวโรงแรมค่อนข้างเก่า  สร้างมาหลายสิบปีแล้ว แต่ทำเลถือว่าดีมากเลยครับ ใกล้ตึกแฝด monorail แล้วก็ ห้าง pavilion

อีกทีก็คือ NOVOTEL Kuala Lumpur City Center เชนโรงแรมระดับโลก ตัวโรงแรมเองก็ใหม่กว่า Hotel EQUATORIAL ส่วนเรื่องทำเล ผมให้ Novotel ดีกว่า Hotel EQUATORIAL นิดหน่อย ตรงที่อยู่ด้านหลังห้าง pavilion พอดี แต่ Hotel EQUATORIAL ต้องเดินมาประมาณเกือบๆ 200 เมตรน่าจะได้

เอาหล่ะครับ  ถ้าพร้อบแล้วก็เก็บกระเป๋าออกเดินทางกันเลยครับ

ปล. ขออวดสติกเกอร์หน่อยนะครับ  อิอิ

แก้ไขเมื่อ 24 ม.ค. 53 13:48:24

จากคุณ : ปากหม้อปารีส
เขียนเมื่อ : 24 ม.ค. 53 10:00:16

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com