Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ของที่ระลึกจากการเดินทาง : my passion my style : เคียนหัว คาดพุง สะพายถุงย่าม  

สวัสดีวันอาทิตย์ที่อากาศกำลังเย็นสบายครับ ที่นี่ฝนซาแล้ว นี่นั่นเป็นอย่างไรบ้าง

..................................................................................

ไม่แน่ใจว่า เพื่อนพี่น้องลืมกันหรือยังครับว่าตอนมีคลับนี้ใหม่ ๆ
จะมีกระทู้ new release ที่ทางพันทิปแปะประชาสัมพันธ์ว่ามีคลับใหม่เกิดขึ้นมา ชื่อว่า "เรารักโปสการ์ด"
นอกจากโปสการ์ดแล้ว ของที่ระลึกต่าง ๆ จากการเดินทาง ก็เป็นสิ่งหนึ่งซึ่งเป็นวัตถุประสงค์ของการจัดตั้งคลับนี้

ร้อยละ 99.98 ของกระทู้ในห้องนี้ มักจะพูดถึงโปสการ์ด
วันนี้เลยขอเป็นเปอร์เซ็นต์น้อยนิดที่เหลือนั่น พูดถึงของที่ระลึกจากการเดินทาง ที่เป็นที่โปรดปรานส่วนตัวนะครับ

ครับ หลายคนที่เคยพบกันตัวเป็น ๆ หรือพบกันผ่านหน้ากระทู้ มักจะคุ้นเคยกับภาพชินตา
เมื่อใดที่พบเจอกัน ผมมักจะมีผ้าโพกหัว ไม่ก็ผ้าขาวม้าคาดพุง สะพายถุงย่าม
ไม่อย่างใดก็อย่างหนึ่ง แต่น้อยครั้งครับ ที่ผมจะทำทั้งสามอย่างพร้อม ๆ กัน (แต่ก็คงมีบ้างหล่ะ)
ครับ ก็แน่นอนเลย ของที่ผมมักจะมองหาเสมอเวลาที่เดินทางผ่านที่นั่น ที่โน่น คือ ผ้าขาวม้า ผ้าโพกหัว และย่าม
รวมถึงให้เพื่อน ๆ ซื้อหามาให้ ให้ตังค์บ้าง ตบมาบ้าง ขอกันดื้อ ๆ บ้าง ก็แล้วแต่สถานการณ์ครับ

มาชมคอลเลคชั่นของผมกันนะครับ จะว่าอวดก็คงใช่ จะว่าเอามาแชร์กัน ก็ชัวร์เลยครับ เอามาแชร์กัน
ส่วนหนึ่งที่หลงเหลือจากการแจก ชำรุด ตกหาย และอยู่ใกล้มือครับ

ใครที่เห็นว่ามีสวยกว่านี้ อยากจะส่งมาให้ผมใช้ และเพิ่มในคอลเลคชั่น ก็ยินดีเป็นอย่างยิ่งครับ อิอิ

.......................................................

ภาพสวย ๆ จากปลายดินสอน้องบาส crono ครับ
v
v

จากคุณ : 16เมษา
เขียนเมื่อ : 24 ม.ค. 53 16:34:12

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com