Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

+++ Crazy cat REVIEW : MUTHI MAYA, Simple Space but Great View +++  

00 สวัสดีครับ ไม่ได้มาโพสซะนานเลย อันเนื่องมาจาก ผมไม่ได้ไปเที่ยว Resort ไหนที่มีประเด็นน่าสนใจพอจะนำมาลง review ให้ได้อ่านกัน  จนกระทั่งเดือนที่แล้วผมได้มีโอกาสไป มุติมายา(คิรีมายา) เขาใหญ่นี่แหละครับ สารภาพตามตรงว่า สำหรับคนชอบทะเลเป็นชีวิตจิตใจอย่างผม นี่เป็นครั้งแรกจริงๆสำหรับการไปเที่ยว resort แนวๆภูเขาแบบเต็มตัว อย่างตั้งอกตั้งใจเป็นครั้งแรก ที่ไม่นับการไปดูงานกับ office การเข้าค่าย ไปไร่ของญาติ หรือการรับน้อง ก้อตื่นเต้นพอสมควร โดยเฉพาะชื่อชั้นของ คิรีมายา ซึ่งถือว่าโด่งดังมาเนิ่นนาน ในแง่ความสวยหรู สนามกอล์ฟ และความอลังการ น่าจะให้บรรยากาศที่ยอดเยี่ยมกับผมได้ แม้ว่าอากาศจะไม่หนาวก้อตามที

เอาล่ะครับ เกริ่นมาพอสมควร เราไปเที่ยวเขาใหญ่กันดีกว่าครับ อ้อ..และก้อเหมือนเดิม ผมมือหัดถ่ายรูปนะครับ ภาพคงไม่สวยนัก เอาแค่พอเข้าใจนะครับ แต่รับรองว่า Realistic ไม่ใช่ภาพแต่งเอาไว้โชว์ครับ เห็นไงก้อถ่ายแบบนั้น ภาพนี้เป็นที่นั่งทานอาหารในส่วนของคิรีมายา ซึ่งเป็น Part หลักที่ถึงก่อนมุติมายาครับ

ม๊าวววววววววววววว

จากคุณ : แมวกักขฬะ
เขียนเมื่อ : 3 มี.ค. 53 08:59:55

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com