Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ของที่ระลึกจากการเดินทาง : 02 กิเลสหนา พาเป๋าแฟ่บ  

กระทู้ที่ 2 แล้วนะครับ หลังจากอวดไปแล้วครั้งหนึ่งเมื่อไม่นานมานี้

http://topicstock.pantip.com/blueplanet/topicstock/2010/01/E8802863/E8802863.html

......

สวัสดีครับ พี่ ๆ เพื่อน ๆ น้อง ๆ ชาวคลับเรารักโปสการ์ดทุกคน
อ่อ เกือบลืมไป สวัสดีสมาชิกชาว "เรารับโปสการ์ด" ด้วยจ้า  ยัง "รับ" กันเหนียวแน่นดีหรือเปล่าหนอ
นาน ๆ เข้ามาที รู้สึกเหมือนเป็นคนแปลกหน้ายังงัยไม่รู้ เพราะเพื่อน ๆ เก่า แปลพรรคมาอยู่ "เรารับ" ด้วยกันหมด ชักรู้สึกเหงา ๆ
ที่เห็นอยู่หน้าบอร์ด  ก็มีแต่สมาชิกใหม่  ยังงัย สมาชิกเก่า ๆ แก่ ๆ อย่างผมก็ขอฝากเนื้อฝากตัวกับสมาชิกใหม่ด้วยนะครับ

ครับ เช่นเคย  ในฐานะประธานคลับ "เรารับโปสการ์ด" (แต่งตั้งเองเบ็ดเสร็จ)  รับอย่างเดียว ไม่ค่อยรีวิว ไม่ค่อยตอบ
วันนี้จึงไม่มีโปสการ์ดมาอวดเหมือนคนอื่น ๆ เขา แต่ก็ยังยินดี "รับ" ไม่เคยเปลี่ยนแปลง แต่วันนี้ มีของที่ระลึกจากการเดินทางมาแบ่งกันชมครับ  
เข้าข่ายวัตถุประสงค์ของคลับเช่นกันนะครับ โปสการ์ดและของที่ระลึกจากการเดินทาง

เมื่อช่วงปลายเดือนกุมภาพันธ์ ได้เดินทางไปทำงานแถบอีสานใต้มา ทั้ง อุบลราชธานี สุรินทร์ ร้อยเอ็ด และอำนาจเจริญ
เดินทางตะลอน ๆ อยู่หนึ่งอาทิตย์เต็ม ๆ เช้าออกเดินทาง  บ่าย ๆ ถึงที่หมาย เย็น ๆ ทำงาน กลางคืนนอน เช้า ก็ออกเดินทางต่อ
ก็สนุกดีนะครับ แต่ร่างกายแอบล้าโดยไม่รู้ตัว  กลับมาถึงนครสวรรค์ก็เลยป่วยไปสองสามวัน

ระหว่างการเดินทางได้เก็บเรื่องราวต่าง ๆ มากมายไว้ในหัวสมอง และหัวใจ  มีเรื่องราวที่น่าประทับใจเยอะทีเดียว
โอกาสดี ๆ คงได้ถอดออกมาเขียนเป็นตัวหนังสือให้เพื่อน ๆ ได้อ่านเล่นเพลิน ๆ กันครับ
และระหว่างการเดินทาง ก็อดไม่ได้ที่จะเก็บสะสมของที่ระลึกจากการเดินทาง ตามที่โอกาสจะอำนวย
แน่นอนครับ  ไปอีสาน  ก็หนีไม่พ้นการค้นหาผ้าทอสวย ๆ โดยเฉพาะผ้าขาวม้า มาผูกเอว  ไม่ก็เคียนหัว
แล้วก็สมใจครับ  ทริปนี้ ได้ผ้าขาวม้า ติดกระเป๋ากลับบ้านมากถึง 6 ผืน

ลวดลายจะเป็นอย่างไร ไปชมกันครับ

แก้ไขเมื่อ 13 มี.ค. 53 01:29:33

จากคุณ : 16เมษา
เขียนเมื่อ : 13 มี.ค. 53 00:46:13

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com