Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[[ที่พักสิงคโปร์]]...“Fragrance Sapphire Hotel”...ห้องใหม่กิ๊กในราคาสบายๆครับ  

สวัสดีครับเพื่อนๆชาว Blueplanet วันนี้ผมมีรีวิวที่พักเอี่ยมๆราคาน่าคบในประเทศสิงคโปร์ (บ้านหลังที่สองของผม) มาฝากครับ เนื่องด้วยปีนี้เห็นหลายๆท่านวางแผนจะไปเที่ยวเมืองลอดช่องกันคึกคัก ว่าแล้วก็เลยเอารีวิวนี้มาฝากกันครับ

Fragrance Hotel Sapphire เป็นโรงแรมสาขาใหม่สุดๆในขณะนี้ของเครือโรงแรม Fragrance ที่นักท่องเที่ยวคนไทยคุ้นเคยกันดี (โดยเฉพาะสาขา Emerald ที่นักท่องเที่ยวคนไทยไปยึดครองเป็นที่พักประจำกันนานแล้ว) ความจริงโรงแรม Fragrance Sapphire ก็ไม่ใช่ว่าสร้างใหม่นะครับ เพียงแต่โรงแรมสาขา Sapphire นี้มีการปรับปรุงตกแต่งภายในใหม่จนหมดจดเอี่ยมอ่องอรทัย ซ้ำราคาก็ไม่แพงเทียบดูก็พอๆกับสาขา Emerald (ราคาห้องพักเริ่มต้นที่พันบาทต้นๆครับ) แถมทำเลยังอยู่ใกล้ๆกันด้วย เรียกว่าสาขา Sapphire นี่สะดวกไม่ต่างจาก Emerald เลยครับ

Fragrance Hotel Sapphire ตั้งอยู่ที่ Geylang Lor 10 (ซอย 10) ครับ การเดินทางมาก็เหมือนกับ Emerald ทุกประการเพราะป้ายรถเมล์เดียวกันครับ ผมว่า Sapphire ยังจะอยู่ใกล้ป้ายรถเมล์ถนนเกลังมากกว่า Emerald อีกนะครับ

วีธีเดินทางมาจากสนามบินก็ใช้ MRT มาลงสถานี Aljunied แล้วต่อรถเมล์มาที่ Lor 10 Geylang ได้เลยครับ...เรื่องคำอธิบายและสายรถเมล์ก็สามารถดูได้จากระทู้รีวิวของคุณทนายเจ้าหนูนัทอันนี้เลยครับ (ขอบคุณไว้นะที่นี้ครับ) http://www.pantip.com/cafe/blueplanet/topic/E8800276/E8800276.html#36

จากคุณ : NMkrung
เขียนเมื่อ : 16 มี.ค. 53 18:02:43

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com