Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ทางออกของโปสการ์ดที่เรารัก  

วันก่อนฟังน้องที่เป็นสมาชิกห้องรักโปสการ์ดเล่าให้ฟังว่าเพิ่งเป็นสมาชิกใหม่แล้วก็เพิ่งได้รับโปสการ์ดส่งมาให้
เค้างงๆและก็ประหลาดใจค่ะที่ได้รับ PC จากใครไม่รู้

เราฟังแล้วก็ยิ้มๆ เข้าใจความรู้สึกค่ะ และก็คิดถึงอะไรหลายๆอย่างที่ผูกพันเรากับ PC
ความรู้สึกดีๆที่ผ่านตัวหนังสือ มันทำให้คนๆนึงรักเราเพิ่มขึ้นได้โดยที่เราไม่รู้ตัวค่ะ เชื่อรึเปล่าคะ
แต่อะไรหลายๆอย่างทำให้เราไม่ได้ส่ง PCถึงคนๆนั้นอีก

เวลาผ่านมา คนที่เรารักต้องไปทำงานที่อเมริกา
การสื่อสารทุกทางเรายังใช้หมด ไม่ว่าโทรศัพท์ เมล์ รวมทั้งโปสการ์ดด้วย
ไม่ว่าไปที่ไหน เป็นโรคเห็นโปสการ์ดไม่ได้ ต้องได้ซื้อ ได้ส่ง
อยากแฮนเมดกะเค้าบ้าง แต่ก็ไม่ค่อยมีพรสวรรค์อ่ะค่ะ
แต่ในวันนี้ PC หลายใบคงไม่ได้ส่งความรู้สึกดีไปให้ใครอีกแล้ว
ถึงจะอยากส่งแค่ไหน หากผู้รับไม่อยากอ่าน เราก็ไม่รู้จะส่งไปเพื่ออะไร
(แต่กรณีนี้เค้าไม่ได้หมดรักเพราะ PC หรอกนะคะ)

เคยฟังมาว่า การได้เขียนและได้ส่ง PC ไปหาใครสักคน
เราไม่ต้องไปนึกว่า ผู้รับเค้าจะได้รับไม๊ แล้วจะรู้สึกยังไง
แต่ขอให้ได้เขียน และบอกความรู้สึกดีๆผ่านตัวหนังสือก็เพียงพอแล้ว

เข้ามาสมัครสมาชิกแล้วนะคะ
ไว้มีโอกาสคงได้ส่งหากันค่ะ
PC นอนเหงา อยากออกไปเผชิญโลกกว้างแล้วล่ะค่ะ

จากคุณ : พี่หมีขาว
เขียนเมื่อ : 20 มี.ค. 53 17:08:02

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com