Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Review : Pool Villa @Alila Cha-Am รีวิว ห้องพูลวิลล่า ที่ อลีลา ชะอำ  

สวัสดี ชาว BP ทุกท่านนะคะ

มีโอกาสพาลูกไปเที่ยวชะอำต้อนรับปิดเทอม  เมื่อสุดสัปดาห์ที่ผ่านมา คราวนี้เลือกไปพัก ที่  Alila Cha-Am  โดยรวมของโรงแรมนี้ เราชอบดีไซน์และงานออกแบบของตัวอาคารนะคะ  สวย ดีค่ะ  แล้ว ห้องอาหารต่าง ๆ  น่ารักมาก ยิ่งตอนกลางคืน จัดไฟสวยมาก ค่ะ  บรรยกาศดี๊ดี  

สำหรับอาหารที่นี่  อาหารไทยไม่ค่อยถูกปากนะคะ  คงทำรสชาติกลาง ๆ ให้ฝรั่งทาน  แต่อาหารฝรั่งนี่รสชาติ อร่อยมาก  พิซซ่า  และโดยเฉพาะ risotto อร่อยสุดยอดนะคะ ประทับใจที่สุด

ส่วนบริการทั่ว ๆ ไป มีหลายเรื่องที่ควรปรับปรุง

เช่น เจ้าหน้าที่ไม่แจ้งให้ชัดเจนเรื่องโชว์ไฟตอนกลางคืน  เราเข้าใจว่าเป็น Light Show สวยงาม   แต่จริง เป็น Fire Show ค่ะ   เพราะไฟที่โชว์เป็นไฟจริง ๆ  เหมือนกับพ่นแก๊สขึ้นไปบนอากาศ แล้วก็มีลูกไฟพ่นออกมา ซึ่งมันจะมีไอความร้อนออกมาด้วย  ลูกอยากดูให้พามานั่งรอ  แต่พอถึงเวลาจริง  ลูกกลัวมากจนตัวสั่น   เด็ก ๆ ที่ไปรอดูส่วนใหญ่จะกลัว แป๊บเดียวก็กระเจิงกันแล้ว  

ระหว่างนั่งเล่นใน living room  อยู่ ๆ มีแม่บ้านเดินเข้ามา ในบริเวณวิลล่า เรานึกว่าจะมาแจ้งข่าวคราว  แต่กลายเป็นเดินผ่านไปอีก วิลล่าหนึ่ง  อะไรกันนี่  ไม่ได้เรื่องมากนะคะ  แต่ตกใจ ว่าทำไมวิลล่าเราเป็นทางลัดไปซะแล้ว

การจัดการตอนเช็คเอาท์ ช้ามาก  แขกนั่งรอกันเต็ม ลอบบี้ หน้ามันเยิ้มกันเป็นแถว เนื่องจากอากาศร้อนมาก  แล้ว รู้สึกว่า Bell Caption จะมีน้อยมาก เช็คเอาท์ว่าช้าแล้ว กระเป๋ายังมาไม่ถึงอีก 555  

ถ้าเป็นสงกรานต์ หรือ เทศกาล จะขนาดไหน ????  แค่บ่นเฉย ๆ นะคะ อย่าเพิ่งเบื่อซะก่อน  

เราเห็นเพื่อน ๆ มารีวิวกันเยอะแล้ว คราวนี้เลยขอเน้น รีวิว  เฉพาะ ภายใน Villa นะคะ  ถ่ายรูปจากกล้อง ดิจิตัล ธรรมดา ๆ นี่แหละค่ะ  เชิญชมค่ะ

จากคุณ : prettypoom
เขียนเมื่อ : 23 มี.ค. 53 21:42:50

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com