Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Review : Suntree Resort @ เกาะล้าน  

หลังจากเห็นคนอื่น Review มาเยอะเลยอยากลองกะเค้าบ้างสักครั้งนึง หากผิดพลาดประการใด ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ หรือแนะนำเพิ่มเติมได้ ^^

การเดินทางครั้งนี้เป็นการมุ่งหน้าสู่เกาะล้านเป็นครั้งที่ 2
เนื่องจากเคยเห็นคนบอกไว้ว่า อยากชมรีวิว เพิ่มเติม พอดีผมได้ไปพักที่นี้มา เลยจัดไปครับ

ออกเดินทาง
7.30 น. โดยขึ้นรถตู้ที่ข้าง Century อนุเสาวรีย์ชัยสมรภูมิ คนละ 100.- (วินเดินเลย 7-11 ไปทางอนุเสาวรีย์ฯ)
9.30 น. เดินทางถึงท่าเรือ
10.00 น. ขึ้นเรือข้ามไปยังเกาะล้าน
10.45 น. ถึงเกาะล้านแย้ววววว

ราคาห้องพักสุนทรีย์รีสอร์ท มี 2 ราคานะครับ
- ห้องใหญ่  (กว้างมากๆ)   - ห้องเล็ก
คนที่เกินจะคิด+ เพิ่มตามอัตราแล้วแต่ตกลงกับเจ้าของ
ส่วนเรื่องราคาคงต้องคุยกับทางเจ้าของอีกทีอ่ะครับ พอดีผมจองตั้งแต่ปลายเดือนมกรา เลยได้ราคาโปโมชั่นมา

ทางรีสอร์ทมี มอเตอร์ไซค์ให้เช่านะครับ บริการปิ้งอาหารให้อีกต่างหาก บริการดีมากจริงๆ ประทับใจสุดๆ อ่ะ

แก้ไขเมื่อ 07 เม.ย. 53 08:34:43

แก้ไขเมื่อ 24 มี.ค. 53 04:30:44

แก้ไขเมื่อ 24 มี.ค. 53 04:18:25

แก้ไขเมื่อ 24 มี.ค. 53 04:05:01

แก้ไขเมื่อ 24 มี.ค. 53 04:03:42

จากคุณ : Gupizza
เขียนเมื่อ : 24 มี.ค. 53 04:02:28

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com