Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จากกรุงเทพ ไปวังน้ำเขียว ระหว่างทางมีอะไรที่น่าแวะเที่ยวบ้างคะ  

เป็นเด็กกรุงเทพ ที่แทบจะไม่ค่อยได้เดินทางไปไหนเลย แต่ทีนี้เพื่อนจะชวนไปวังน้ำเขียวอ่ะคะ ทีนี้ถ้าจะให้มุ่งหน้าไปวังน้ำเขียวทีเดียวเลยก็จะเร็วไปนิดนึง เลยอยากสอบถามผู้รู้ทั้งหลายว่า

1. ระหว่างทางจาก กทม.ไปวังน้ำเขียวเนี่ย ผ่านสถานที่อะไรที่น่าแวะเที่ยวบ้างคะ

2. ถ้าจะไป primo กับ palio อยู่ไกลจากวังน้ำเขียวมากมั้ยคะ เป็นทางผ่านหรือเปล่า เสียค่าเข้ามั้ยคะ

3. ร้านกาแฟที่สวยๆ เหมือนที่ปายอ่ะคะ ที่ชื่อ a cup of love อยู่ระหว่างทางผ่านก่อนไปวังน้ำเขียวมั้ยคะ

4. ไร่องุ่นต่างๆที่วังน้ำเขียวและใกล้เคียง ส่วนใหญ่จะไปไร่ไหนกันคะ แล้วองุ่นในไร่ ราคาถูกกว่าข้างนอกมากมั้ยคะ

5. นอกจากไร่องุ่นแล้ว มีไร่ไหนน่าเที่ยวและเข้าไปแวะชมบ้างคะ

6. ปกติไปไร่ต่างๆแล้ว ต้องเสียค่าเข้าชมไร่มั้ยคะ

7. มีตลาดสำหรับจ่ายของสดมั้ยคะ ละแวกวังน้ำเขียวอ่ะค่ะ

8. ต้องผ่านร้านอาหารแถวริมเขื่อนลำตะคองมั้ยคะ หาข้อมูลดูเหมือนจะมีร้านอาหาร วิวสวยๆริมเขื่อน หลายร้านเลย ราคาแพงมั้ยคะ

รบกวนสอบถามแค่นี้ก่อนนะคะ ขออภัยที่ถามหลายข้อ แต่พยายามหาข้อมูลแล้ว หนูไม่ค่อยเข้าใจเส้นทางอ่ะค่ะ คือหนูไม่รู้ว่าเส้นทางที่จะไป ผ่านที่เที่ยวอะไรบ้าง เลยขอตั้งกระทู้ถามดีกว่า ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้านะคะ

จากคุณ : jjob
เขียนเมื่อ : 31 มี.ค. 53 12:46:59 A:10.7.9.132 X:202.28.181.220 TicketID:239185

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com