Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ตัวช่วยในการปริ๊นท์Boarding Pass ตอนทำ Web Check in ด้วยตัวเอง ไม่ให้ผิดพลาด  

หลายท่านอาจเคยประสบปัญหา ทำเว็บเช็คอินด้วยตัวเอง

พอถึงตอนจะปริ๊นท์บอร์ดดิ้งพาส ปรากฏว่าปริ๊นเตอร์มีปัญหา

ปริ๊นท์ขาดบ้าง ปริ๊นท์ไม่ครบคนบ้าง ไม่ชัดบ้าง ซึ่งผมเองก็เคยเจอ

จะกลับไปแก้ไขก็ทำไม่ได้แล้ว

วันนี้ผมทำเว็บเช็คอิน จึงใช้วิธีปริ๊นท์ด้วย Image Writer คือเป็นการเซฟเป็นไฟล์ลงในเครื่องเราก่อน ทีนี้จะเรียกมาปริ๊นท์อีกทีก็ทำได้ครับ ปริ๊นท์เสียก็ปริ๊นท์ใหม่ได้ เพราะไฟล์อยู่ในเครื่องของเรา

หวังว่าคงเป็นประโยชน์แก่เพื่อนๆบ้างนะครับ ^_^

edit เพิ่มเติม : จากข้อมูลจากพี่เต่าตัวลาย ว่า Air Asia สามารถปริ๊นท์ Boarding Pass ซ้ำได้แล้วนะครับ ผมไม่ได้สังเกต

หน้าแตก.....เพล้งงงงง  ^^'

แก้ไขเมื่อ 09 เม.ย. 53 16:18:10

จากคุณ : แฟน not found
เขียนเมื่อ : 9 เม.ย. 53 15:14:14

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com