Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ทริปซาฟาริเวิลด์กับแท็กซี่มหาภัย  

ขอออกตัวก่อนน่ะเขียนไม่ค่อยเก่งหากอ่านแล้วเรียบเรียงไม่ดีประการใดขออภัยไว้  ณ  ที่นี้ด้วยค่ะ

เริ่มน่ะค่ะ  เช้าวันนี้อากาศดีจัง ครึ้ม ๆ เหมือนฝนจะตก ทีมงานประกอบไปด้วย แม่ (มาจากต่างจังหวัด) ข้าพเจ้า ลูกชาย 7 ขวบ ลูกสาว 6 ขวบ  และน้องสาวข้าพเจ้า เลยนัดแนะจะไปซาฟารีเวิลด์กัน  

ออกเดินทาง  สตาร์ทจากคอนโดบ้านสวนธน ซอยเสือใหญ่  พาหนะในการเดินทางคือรถแท๊กซี่ โดยให้มอเตอร์ไซต์หน้าปากคอนโดไปเรียกมาเสีย 20 บาท  ทีมงานขึ้นแท๊กซี่  ขอยกคำสนทนามาเลยน่ะค่ะ

น้องสาว  "ไปซาฟารีเวิลด์ค่ะ"
คนขับ  "ผมไปไม่ถูก"
น้องสาว  "ไปออกเส้นวังหิน  เส้นนวมินเกษตรตัดใหม่  แล้วออกรามอินทราปกติ"  
คนขับ  "งง"
ข้าพเจ้า  "สักครู่น่ะค่ะ  เดี๋ยวให้พี่โชเฟอร์คุยเส้นทางกับพี่ชายหนูน่ะค่ะ"
ข้าพเจ้าจัดการโทรศัพท์สายตรงให้คุย   พอคุยเสร็จ
คนขับ  "ถ้าบอกแต่แรกว่าไปซาฟารีเวิลด์ก็ไปถูกแล้ว"
ทีมงานทั้งหมดสบตากันแล้วก็เงียบกันแบบงงงงงงงงง

สรุปคนขับไม่ได้ไปเส้นที่บอก พาไปทางวัดทอง ...จำไม่ได้แถวบางกะปิ
แล้วก็เข้าเส้นผิดไปยูเทินรถ  ค่ารถทั้งหมด  220.-  บาท

ความรู้สึก  พอรับได้เมื่อเทียบกับขากลับ  ทีเด็ดอยู่ที่ขากลับ

จากคุณ : jutamas.sapa
เขียนเมื่อ : 16 เม.ย. 53 17:06:29

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com