Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

@@@ รีวิว Samanea Resort เขาใหญ่ @@@  

เป็นรีสอร์ทเล็กๆน่ารัก ที่อยู่ท่ามกลางธรรมชาติเชิงเขาใหญ่ค่ะ เรากับครอบครัวค่อนข้างประทับใจ เลยเอามาลงให้ชมกัน เผื่อเป็นอีกทางเลือกของเพื่อนๆชาว BP นะคะ

เราได้ซื้อ Voucher มาจากในงานไทยเที่ยวไทยค่ะ ตอนแรกไม่ได้สนใจเลย เดินผ่านก็รับใปลิวไปอย่างนั้นแหละ แต่พอลองอ่าน อืม..เขาใหญ่ ไม่ไกลกลุงเทพฯ แล้วก็สะดุดตรงราคา 999 บาท สำหรับ 3 วัน 2 คืน รวมอาหารเช้า ว้าว..ราคาน่าดึงดูดมากๆ เลยซื้อมา 2 ใบค่ะ ถามตั้งแต่ในงานว่าช่วงวันสงกรานต์ยังว่างมั้ย สรุปว่าว่างก็เลยทำการจองกันเลย

กว่าจะไปถึงรีสอร์ท หลงทางนิดหน่อย ขับเลยไปประมาณ 3 กม. เพราะป้ายบอกทางของทางโรงแรมไม่ค่อยชัดเจนค่ะ แต่พอไปถึงแล้วก็สดชื่นกับบรรยากาศเลยค่ะ

จากคุณ : bodiamond1
เขียนเมื่อ : 17 เม.ย. 53 01:11:02

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com