Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ผู้รู้ตรัง เชิญทางนี้คร้าาา  

เราว่าจะไปตรัง 1 พค นี้ เป็นเวลาหนึ่งวีค โดยประมาณ

คุยกะเพื่อนไว้ว่า ถึงตรังเช้าวันที่หนึ่ง คืนนั้นคงพักตัวเมืองตรังก่อน  ละค่อยปรึกษากันว่าจะทำไรต่อ
(เพื่อนเป้่นคนไม่ชอบวางแผน มานก็พูดประมาณว่า เจอกันละค่อยคิดว่าจะทำไร
(เพื่อนกะเราจะไปเจอกันที่โน่นเลย)
โดยที่ไม่จองที่พัก ไม่จองทัวร์ไรเลย ไปล่วงหน้า
เราเองเป็นคนชอบวางแผนเลยมานั่งหาข้อมูลอยู่เนี่ยแหละค่ะ แหะแหะ)

ยังไม่ค่อยแน่ใจเลยว่า ควรจะ เบสที่ตัวเมืองตรัง ละซื้อทัวร์ออกไปเป็น day trip
หรือควรจะเจาะเป็นเกาะๆไปเลย (คือพัก และเที่ยวบนเกาะใดเกาะหนึ่งไปเลย)
เห็นคนไปตรัง ส่วนใหญ่เจาะเป็นเกาะๆไปทั้งนั้น (หรือเปล่า??)
เช่น เกาะไหง เกาะไห เกาะเหลาเหลียง

เพื่อนอยากไปเหลาเหลียง เราเองไม่เคยไปโซนนี้อยู่แล้ว เลยยังไงก็ได้
แต่งงๆๆ ตรงที่ว่า บนเหลาเหลียง หรือบนเกาะแต่ละเกาะนั้น มันใหญ่พอสำหรับเจ็ดวันหรือเปล่า
คือสงสัยว่า บนเกาะมันมีกิจกรรมไรให้ทำบ้าง
ถ้าอยู่เกาะเดียว จะไม่ค่อยมีไรให้ทำ ละจะเบื่อกันมั้ย

หรือว่า เราควรแบบ แบ่งเป็นเกาะละซักสามสี่วัน เช่นเหลาเหลียง สาม ไหงสาม ตัวเมืองหนึ่ง ไรงี้ดี

หรือจะเอาเป็น เกาะใดเกาะหนึ่งซักสี่วัน  ที่เหลือก็เก็บในตัวจังหวัด

ละที่พักใน จ ตรังนี่ มีที่ไหนติด หรือใกล้ทะเลมั้ยอะคะ
หรือว่าต้องออกเกาะเท่านั้น ถึงจะใกล้และติดทะเล

แล้วแบบค่าที่พัก ค่ากิน อาไรต่อมิอาไร มันแพงมากมั้ย
ที่พักเราอยากได้แบบ ซักคืนละ 500 มันจะมีมั้ยอะคะ บนเกาะพวกนั้น
เซิร์ชๆมาเหมือนมีแต่พัน สองพัน สามพัน อัพทั้งนั้นเลย (หรือเปล่า)

ใครเคยไป ช่วยแนะนำด้วยนะคร้าา ทั้งเรื่องที่พัก การเดินทางภายในตัวเมือง
การเดินทางไปเกาะ ราคาค่าทริป อาไรต่อมิอาไร

ขอบคุณมากคร้าาาา

ปล ไปกันสองคน ไม่ได้ขับรถไปเอง มีมอไซค์ให้เช่าขับในตัวเมืองมั้ยคะ
ละที่เที่ยวแต่ละที่ ใน จ ตรัง แต่ละอำเภอ มันห่างกันมากมั้ย หรือว่า ขับมอไซค์ขี่ไปถึงได้สบายๆ

งบคร่าวๆ มองว่า ค่าที่พัก ไม่เกินคืนละ 500 หรือมากสุดก็ 6-700 ได้ จะแหล่มากก (หารสองก็อยู่ที่ 250-350)
ค่ากิน วันละ สองร้อยพอไหมนะ (ต่อคน)
ค่าทัวร์ไม่อยากให้เกิน 1500 นะ แต่ช่วง 1000-2000 น่าจะพอไหวเนอะ (ต่อคน)

จากคุณ : cinta
เขียนเมื่อ : 19 เม.ย. 53 01:08:26

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com