Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอร้องถามมายังบริษัทออนไลน์ทราเวลมาช่วยชึ้แจงทัวร์ฮ่องกง ดิสนี่ย์ เสินเจิ้น จูไห่เมื่อสงกรานต์ที่ผ่านมานี้ด้วยครับ  

สวัสดีครับ

สงกรานต์ที่ผ่านมานี้ ผมได้ไปกับทัวร์ของบริษัทออนไลน์ทราเวลมาครับ
โดยเป็นโปรแกรมฮ่องกง ดิสนี่ย์ มาเก๊า เซินเจิ้น จูไห่ 5วัน3คืน
(จูไห่1คืน เซินเจิ้น1คืน ฮ่องกง1คืน)
กำหนดการเดินทาง13-17เมษายน2553

ตลอดการเดินทาง เป็นมัคคุเทศน์สาวชาวไทยชื่อคุณนกนะครับ

โปรแกรมวันแรก กรุงเทพ-ฮ่องกง
วันทืสอง ฮ่องกง มาเก๊า เจ้าแม่กวนอิม โบสถ์เซ็นพอลล์ เซนาโด้สแควร์ TheVenetian จูไห่ ตลาดกงเป่ย

มัคคุเทศน์ท้องถิ่นเป็นสาวชาวจีนชื่อคุณปลาครับ

------------------------------------------

ผมเดินทางไปถึงตามโปรแกรมที่ทางบริษัททัวร์วางไว้ครับ แต่...มักจะมีรายการสอดแทรกดังที่รู้กันคือพาไปร้านขายสินค้านอกรายการ ซึ่งหากไม่มากไม่นานจนไม่น่าเกลียดก็พอที่จะให้อภัย

กล่าวคือวันที่สองนี้การแวะเที่ยวในสถานที่ที่กำหนดให้เวลาน้อยนิดมากๆเช่นให้แวะถ่ายรูปที่เจ้าแม่กวนอิม15นาที โบสถ์เซ็นพอลล์20-30นาที เซนาโด้สแควร์20-30นาที และที่สุดท้ายไฮไลท์ของทัวร์ในนนี้คือTheVenetian30นาที !

เพื่อนๆสมาชิกครับ ท่านลองคิดดูเถอะครับ ไม่ต้องคิดถึงเที่ยวที่อื่นใด ขอตำหนิแค่TheVenetian ที่ให้เวลาเพียงแค่30นาทีก็พอ

เพียงแค่ก้าวเดินลงไปยังสถานที่เริ่มชีจุดนัดพบ ก็ใช้เวลาร่วม10นาทีเข้าไปแล้ว การเดินสัมผัสTheVenetianยังไม่ได้แม้แต่ครึ่งชั้นของVenetianเลย

ผมจึงเริ่มตั้งข้อสังเกต คิดย้อนกลับไป ไกด์นำเที่ยวFixเวลาสถานที่ท่องเที่ยวให้มีเวลาน้อยมาก แต่มีเวลาให้เลือกซื้อสินค้าที่ไกด์พาไปมากกว่าเช่นวันนี้ให้เลือกซื้อขนม30-45นาที

OKนี่คือวันแรกอาจจะมีโปรแกรมที่แน่น การเดินทางที่ล่าช้า ผมก็ยังไม่คิดอะไรมาก

จากคุณ : จุ่ยก้วย
เขียนเมื่อ : 19 เม.ย. 53 15:29:16

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com