Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จองตั๋วนกแอร์ได้ 7 คนไปภูเก็ต อยากได้บังกะโล ที่ทำอาหารกินเองได้ ราคาไม่แพง พอจะมีมั้ยครับ  

บังเอิญจองตั๋วนกแอร์ได้ 7 คนไปกลับเชียงใหม่ - ภูเก็ต เฉลี่ยคนละ 1,100 บาท คือผมออกค่าใช้จ่ายเองหมดน่ะครับ อยากจะพาแฟนกับน้องๆที่ร้านไปเที่ยวภูเก็ตกันน่ะครับ ผมไปกัน 3 วัน 3 คืน (คืนแรกไปถึงเที่ยงคืนครึ่ง)
ทีนี้ผมก็เลยโปรแกรมไว้ว่า

คืนแรกไปถึงก็หาที่พักถูกๆไว้ก่อนเพราะนอนแค่ครึ่งคืนเอง
พอเช้าก็ไปหาอะไรอร่อยๆกิน แล้วไปเที่ยในเมืองก่อน
ตอนเย็นไปดูพระอาทิตย์ตก
ส่วนคืนที่สองพวกน้องๆอยากกินอาหารทะเลน่ะครับ น้องๆแต่ละคนของผมตัวบิ๊กๆทั้งนั้น ไปกินร้านคงไม่ไหว ก็เลยว่าจะไปซื้อจากห้างซุปเปอร์เซฟมาย่างกินกันเองน่ะครับ (รู้จักห้างนี้เมื่อปีที่แล้ว อิอิ)

แล้ว วันที่สองก็จะไปทริปดำน้ำ 5 เกาะกัน (ผมจ่ายเองหมดอีกแล้ว) ก็เช็คเอาท์ออกเลย แล้วตอนเย็นไปโรงแรมถูกๆอีกที
กลางคืนก็ออกไปเดินเล่นถนนคนเดิน (เขาเรียกอะไรนะจำม่ายได้)

วันที่สามก็ออกไปเก็บตกรายละเอียดของวันแรก ในที่ที่ไม่ได้ไป แล้วสองทุ่มขึ้นเครื่องกลับเชียงใหม่

นี้แหละครับโปรแกรมที่ผมวางไว้ ทีนี้ปัญหาเรื่องโรงแรมถูกๆน่ะครับเยอะมาก แต่บังกะโลที่ถูกๆหรือกลางๆหน่อย แต่ทำอาหารได้ด้วยนี่สิครับ เพื่อนๆ พี่ๆ พอช่วยแนะนำให้ผมสักหน่อยได้หรือเปล่าครับ ถ้าช่วยแนะนำให้ผมจะเป็นพระคุณอย่างสูงครับผม

จากคุณ : วสุ
เขียนเมื่อ : วันคุ้มครองโลก 53 17:51:54

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com