Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[Review]ซากุระเกาหลี ตอนที่1  

ในฐานะที่เป็นรีวิวแรกในพันธุ์ทิพย์นี่ ยังไงก็ขออภัยให้มือใหม่ด้วยนะคะ อาจจะบรรยายไม่สนุกเท่าไหร่นะคะ

นี่เป็นการเดินทางไปเกาหลีในช่วงวันหยุดยาวสงกรานต์เป็นครั้งแรก ทำให้ในครั้งนี้ เป็นครั้งที่ได้ไปเกาหลีค่อนข้างนานทีเดียว ก็คือ 8 วัน(เกือบ)เต็ม โดยเริ่มต้นทริปที่วันที่ 9 เมษายน และสิ้นสุดลงวันที่ 16 เมษายน

ทริปนี้เป็นทริปแบบ(โคตะระ)ฉุกละหุกเลยค่ะ เพราะเกิดการเปลี่ยนแปลงกะทันหัน จากตอนแรกจะไปอีกที่นึง ซึ่งกว่าจะตกลงใจกันได้ว่าเราจะไปเกาหลีกัน ก็ปาเข้าไปวันพุธที่7 เข้าไปแล้ว ซึ่งจะเดินทางกันวันที่ 9 ...บร้าาา มันจะไปหาตั๋วที่ไหน???

แต่ปรากฏว่าก็หาตั๋วจนได้ในวันที่ 8 ตอนช่วงบ่าย โดยสารการบินจินแอร์ค่ะ ก็คือเข้าไปจ่ายเงินที่สำนักงานจินแอร์ตอนบ่ายสามโมงของวันที่ 8 แล้วก็บินเลยวันที่ 9 ตอนสองโมงเย็น!!!!

ในวันเดินทาง เครื่องดีเลย์นิดหน่อย สรุปว่าเราได้บินกันตอนสองโมงครึ่ง และไปถึงยังเกาหลีตอนสามทุ่มครึ่ง (อันนี้อยากบอกว่า นึกว่านั่งอยู่บนเครื่องเอฟ-16 ซะอีก ฮ่าๆๆ แต่กัปตันจินแอร์นี่เท่จริงๆ ค่ะ ใส่เสื้อเชิ้ต ผูกไท แล้วนุ่งกางเกงยีนส์อ่ะ ส่วนแอร์สาวๆ นี่ก็สวยจริงๆ สวยมากๆ สวยแบบหาที่เมียงดงยังไม่ได้เลยค่ะ)

ตรงนี้จะไม่มีรูปนะคะ เพราะช่วงนั้นดึกมากเลย ก็เลยไม่ได้ถ่ายรูปอะไรมาเลย

ในครั้งนี้ เราได้ไปพักกันที่โรงแรมแห่งใหม่ด้วยค่ะ ที่นี่เป็น Motel ชื่อว่า City Park Motel ซึ่งราคาถูกแบบไม่น่าเชื่อ... เพราะในห้องพักที่เราไปพักกันสามคนนั้น เราได้ห้องใหญ่ ซึ่งมีเตียงคู่ 1 เตียง และเตียงเดี่ยวอีก 1 เตียง ซึ่งพอดีกับเราสามคนได้นอนกันสบายๆ พื้นในห้องก็เป็นพื้นร้อน มีแอร์ให้ด้วย ทีวีอย่างดี สรุปว่าดีเยี่ยม แม้กระทั่งทำเลที่ตั้งที่อยู่ฝั่งตรงข้ามกับวังชางด๊อก จากสนามบิน เราก็นั่งรถบัสสาย 6011 ไปได้เลยค่ะ แล้วไปลงสถานีอังกุก... ตรงนี้ถ้าใครไปที่นี่ ช่วยลองบอกคนขับว่า จะลงวังชางด๊อก ให้หน่อยสิคะ แล้วช่วยรบกวนกลับมาบอกด้วยว่าคนขับจอดให้ที่สถานีอังกุก หรือจอดให้ที่ฝั่งตรงข้ามวัง

พอเข้าโรงแรมได้เรียบร้อย เรากับพี่ชายก็ออกมาเดินเล่นกันที่สวนที่อยู่เยื้องๆ กับโรงแรม ซึ่งอยู่ข้างๆ กับวังชางด๊อกนั่นแหละค่ะ

จากคุณ : need_woon
เขียนเมื่อ : 23 เม.ย. 53 15:30:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com