Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รีวิว สั้นๆ แบบพอเพียง กับ ทริปมะนิลาครับ  

สวัสดีครับ เพื่อนๆ พี่ๆ ห้อง Blue planet  

ก่อนอื่นของออกตัว (ล้อฟรี) ก่อนว่า เป็นมือใหม่หัดรีวิว
เพราะแม้จะเข้าๆ ออกๆ ห้องนี้เป็นกิจวัตรประจำวันมาสักพักหนึ่งแล้ว
แต่ก็ไม่ได้รีวิวอะไรมากนัก เนื่องจากส่วนตัวไม่ได้มีโอกาสไปเที่ยวบ่อยนักนะครับ

แต่เนื่องจากเป็นที่ทราบกันดีว่า ระยะนี้บรรยากาศในกรุงเทพมันร้อนแรง
จนทำให้สถานที่โคจรประจำตัวของผมนั้นกลายเป็นสถานที่อโคจรไป Y Y  

สรุปง่ายๆ สั้นๆ ก็คือออกจากบ้านไปไหนไม่ได้นั่นเองแหละครับ (- -“)

จึงเกิดเป็นที่มาของการรีวิวทริปมะนิลาในครั้งนี้ ซึ่งก่อนอื่นต้องเกริ่นไว้ก่อนเลยว่า
เป็นทริปเมื่อปีที่แล้วนะครับ หลายๆ รูปที่เอามาลงอาจจะไม่อัพเดตและไม่ประติดประต่อกันมากนัก
เนื่องจากไม่ได้ตั้งใจถ่ายมารีวิวตั้งแต่แรก (อ้าววววว)

หลายคนคงสงสัยว่าทำไมต้องเป็นทริปมะนิลา
เหตุผลก็คือหลังจากเอือมระอาเบื่อหน่ายกับทริปยุโรปที่ไปมาแล้วหลายหน
เดินจนปรุ แทบทุกตรอกซอกซอย (เว่อร์)
ผมก็เลยอยากหาความแปลกใหม่ให้กับชีวิต ด้วยการไปสถานที่ๆ ชาวบ้านเค้าไม่ไปกัน
ซิมบับเว่ก็ไปมาแล้ว ปาปัวนิวกินีก็ไปมาแล้ว อูกานด้าก็ไปมาแล้ว (อีกนั่นแหละ) !!??
หวยก็เลยมาตกที่มะนิลา !!???

ข้อความข้างบนนั้น ผมสตอเบอร์รี่ครับ อิอิ
ความจริงก็คือ บริษัทส่งไปทำงานที่มะนิลานั่นเอง ตุ้งแช่ แหะ แหะ

เอาล่ะพร้อมกันหรือยังครับ ไปกันเลยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

จากคุณ : ออนไลน์ยันสว่าง
เขียนเมื่อ : 24 เม.ย. 53 05:13:15

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com