Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

{{{แชร์ประสบการณ์}}} ข้อแนะนำการจองห้องพักทุกรูปแบบ เพื่อความสุขในวันหยุดจะได้ไม่สะดุด  

สวัสดีเพื่อนๆชาวบลูทุกท่านนะครับ

ในฐานะที่เคยทำงาน Travel Agent ที่รับจองห้องพักมากที่สุดแห่งหนึ่งของประเทศไทย (เว่อร์ซะ) วันนี้ผมขอแชร์ประสบการณ์วิธีการจองห้องพักตามโรงแรมและสถานที่พักผ่อนต่างๆ ครับ ผมมีประสบการณ์มากพอสมควรทั้งในการรับจองและการจองห้องพักกับทางเว็บไซต์ต่างๆ การจองห้องพักแบบวอร์คอิน การจองห้องพักกับราชการ (พวกบ้านพักอุทยานหรือรัฐวิสาหกิจต่างๆ) หรือการจอง Hostel ในต่างประเทศครับ

จากที่เฝ้าดูมาซักระยะนึง ผมพบว่าเพื่อนๆ หลายๆคนมักจะมีปัญหาอยู่เนืองๆ ในเรื่องการจองห้องพัก บางทีก็ไม่ได้ตามประสงค์ บางทีดูรูปจากเว็บไซต์แล้วพอไปพักแล้วมันไม่ใช่ ตอนจองตกลงไว้แบบนึง แต่พอพักจริงกลับได้อีกแบบนึง วันนี้เรามาลองวิเคราะห์กันทีละแบบดีกว่าว่ามันมีข้อดีข้อเสียอย่างไร แ้ล้วเราจะป้องกันอย่างไรไม่ให้มีปัญหา เพื่อวันหยุดของคุณจะไดมีความสุขครับ

จากคุณ : Mr. Yukyae_YuKyAn
เขียนเมื่อ : 25 เม.ย. 53 11:32:04

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com