Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

>> REVIEW << A V I S T A รี ส อ ร์ ท แ อ น ด์ ส ป า << ภูเก็ต ณ หาดกะตะ รีสอร์ทเปิดใหม่ปลายปี 2OO9 !!  

ที่มาที่ไปของการรีวิวในครั้งนี้.........

เนื่องจากว่าสงกรานต์ที่ผ่านมามีโอกาสหยุดยาว หลบร้อนจากกทม.ไปเพิ่งเย็นที่ทะเลภูเก็ต (เอ๊ะ !! ไม่แน่ใจว่าเย็น หรือร้อนกว่าก็ไม่รู้เหมือนกันแฮะ รู้แต่กลับมาตัวดำปี๋เลย เอิ๊กก..ก)    ขันสาดน้ำ

ก่อนจขกท.จะไปที่อวิสต้านี่ก็พยายามหาข้อมูล รูปถ่าย หรือ รีวิว เกี่ยวกับรีสอร์ทนี้ แต่ว่า... ไม่ค่อยมีใครมารีวิวกันเท่าไหร่เลย หรืออาจจะเป็นเพราะที่นี่เพิ่งเปิดใหม่ก็เป็นได้  เห็นว่าเพิ่งเปิดตัวตอนปลายปี 2OO9 นี่เอง ลูกโป่ง
ไม้เท้าลูกกวาด พอมีโอกาสได้ไป ก็เลยขออนุญาตกลับมารีวิวเผื่อเป็นการประกอบการตัดสินใจ สำหรับผู้ที่กำลังมองหาที่พักแถวหาดกะตะ ภูเก็ต ก็แล้วกันค่ะ

ทริปนี้ไม่ได้ขับรถไป เดินทางโดยหางแดงค่ะ ก็เลยซื้อแพคเกจที่พัก avista flexi พร้อมรถเช่าค่ะ ไป 4 วัน 3 คืนค่ะ เดือนเพ็ญ
รวมค่าใช้จ่ายทั้งหมด (เฉพาะแพคเกจที่พัก รวมรถเช่า )  8,800 บาทค่ะ  

ปล.รูปในรีสอร์ทอาจไม่เยอะเท่าไหร่นะคะ เนื่องจากจขกท.ไม่ค่อยได้อยู่ที่รีสอร์ทเลย ไปถึงวันแรกก็ไปภูเก็ตแฟนตาซี  พลุ  อีกสามวันที่เหลือก็ดำน้ำ กับเที่ยวในเมืองเก่าภูเก็ตค่ะ
ปล.2 ภาพอาจจะไม่สวย ถ่ายเอียงบ้าง เบี้ยวบ้่างก็ขออภัยด้วยละกันนะคะ .. ลูกสาว

เต่า  ส่วนทริปดำน้ำ จขกท.ไปดำน้ำที่ สิมิลัน กับ เกาะราชา ไว้โอกาสหน้ามีเวลาว่างจะมารีวิวทริปดำน้ำให้ดูนะคะ....

จากคุณ : Miss StraWberrY
เขียนเมื่อ : 25 เม.ย. 53 14:38:55

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com