Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จะไปเที่ยวกาญจนบุรี รบกวนให้ข้อมูลหน่อยครับ  

อาทิตย์นี้มีแผนจะไปเที่ยวเมืองกาญฯ กัน ครับ ตั้งใจจะไปนอนแช่น้ำตกดับร้อนซะหน่อย โปรแกรมที่วางไว้คร่าวๆ ก็ตามนี้ครับ
โปรแกรมที่วางไว้ 2 วัน 1 คืน
วันแรกออกเดินทางจากกรุงเทพฯ 8.30 น. จุดหมายที่จะไปได้แก่ น้ำตกไทรโยคใหญ่ ช่องเขาขาด น้ำพุร้อนหินตาด น้ำตกผาตาด และมื้อเย็นที่ bamboo hut แล้วกลับมาพักในตัวเมืองครับ
วันที่2 ยังโล่งๆอยู่ วางแผนจะไปทำบุญที่วัดถ้าเขาน้อย กับวัดถ้ำเสือ แล้วแวะซื้อของฝากนิดหน่อย แล้วกลับกรุงเทพฯ

เลยอยากรบกวนสอบถามข้อมูลเพื่อนๆ Blueplanet หน่อยครับ
1. โปรแกรมวันแรก ผมจะสามารถเที่ยวได้ครบมั๊ยครับ ผมลองดูจากแผนที่คร่าวๆแล้ว ระยะยาวไกลเอาเรื่องอยู่ คือไม่อยากให้แน่นมาก ผมต้องมีการปรับเปลี่ยนอะไรมั๊ย มีอันไหนพอจะเอาออกจากโปรแกรมบ้างครับ
2. จุดหมายหลักคือน้ำตกไทรโยคใหญ่ครับ ไม่ทราบว่าพวกผมจะไปเล่นน้ำตกกันยังไง ต้องเช่าแพหรือเรือพาไปเล่นรึป่าว เพราะเท่าที่ดูจากภาพ มันเหมือนจะเป็นน้ำตกที่ไหลลงแม่น้ำเลยครับ ไม่เห็นมีทางเดินลงเล่นน้ำตกเลย อันนี้ขอความกระจ่างหน่อยครับ
3. ไม่ทราบว่าพอจะบอกพิกัดร้านบ้านกาแฟ ให้หน่อยได้มั๊ยครับว่าอยู่ตรงไหน เท่าที่ทราบมันอยู่ในเส้นทางที่จะไปน้ำตก แต่ไม่ทราบว่าอยู่ช่วงไหน มีจุดสังเกตุอะไรก่อนถึงร้านบ้าง พวกผมคนติดกาแฟ พอเห็นร้านนี้แล้วมันซี๊ดดดครับ  
4. วันที่สอง เส้นทางกลับกรุงเทพไม่ทราบว่าพอจะมีที่ไหนให้แวะเที่ยวอีกมั๊ยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าไว้ก่อนเลยครับผม

จากคุณ : x-zite
เขียนเมื่อ : 27 เม.ย. 53 17:31:05

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com