Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Must See In Paris & ตั๋วรถไฟไปเมือง Tours จากปารีสกี่บาทคะ  

รบกวนแนะนำสถานที่ท่องเที่ยวที่ไม่ควรพลาดในปารีสให้หน่อยค่ะ
จะเที่ยวปารีส 2 สัปดาห์แบบไปเองคนเดียว ตอนปลายเดือนพ.ค.
ยังไม่ได้จัดโปรแกรมเลยค่ะ
ซื้อหนังสือไกด์บุคมา 2 เล่มก็ว่าจะอ่านแล้วทำลิสต์ที่น่าสนใจและอยากไป
ก็มัวแต่ยุ่งกับงานจนไม่ได้อ่าน
แต่ที่คิดไว้ว่าเสาร์อาทิตย์จะไปต่างจังหวัด เพราะเพื่อนที่อยู่ที่โน่นจะว่างไปด้วยได้
วันธรรมดาคงโต๋เต๋อยู่ในเมืองคนเดียว
ส่วนมิวเซียมต่างๆอาจจะได้ไปดูตอนต้นเดือน เพราะสัปดาห์แรกมิวเซียมต่างๆยกเว้นค่าเข้าชม..ฟรี (แหะๆ ประหยัดๆ)

รบกวนเพื่อนๆพี่ๆแนะนำหน่อยนะคะ ว่าควรจะไปดูอะไรบ้าง ที่ไหนมีอะไรน่าสนใจ

อยากไปเที่ยว Valley of Loire ค่ะ
เพื่อนแนะนำว่าให้ไปเที่ยวปราสาทเมือง Tours
ก็เลยอยากทราบว่า ตั๋วรถไฟจากปารีสไปเมือง Tours ตกประมาณเท่าไหร่
ควรจะจองไปจากเมืองไทยมั้ย และจองได้ที่เวปไหนค่ะ
ขอบคุณมากค่ะ

จากคุณ : pokkochan
เขียนเมื่อ : 30 เม.ย. 53 11:24:47

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com