Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ฝากการบ้านญี่ปุ่นช่วงใบไม้แดงให้ตรวจด้วยนะคะ  

26/11/2010 ออกจากกรุงเทพ-สนามบินนานาชาติคันไซ

27/11/2010 Kansai Airport-Kyoto (Airport Limousine Bus)-Tofukuji / Fushimi Inari Taisha Shrine / Maruyama Goen,Gion

28/11/2010 Arashiyama / Kinkakuji / Ryoanji / Ninnaji / Nijo Castle

29/11/2010 Nanzenji / Philosopher’s path / Ginkakuji /
Kiyomizudera

30/11/2010 Kyoto - Kanazawa (Ltd.EXP Thunderbird)

01/12/2010 Kanazawa-Shirakawago-Takayama (Nohi Bus)

02/12/2010 ตลาดเช้า Takayama-Matsumoto (Hida Bus)

03/12/2010 Matsumoto-Nagano(JR Shinonoi Line)-Yudanaka(Nagano Dentetsu Train)

04/12/2010 Yudanaka (Nagano Dentetsu Train)-Nagano-Tokyo (Shinkansen Asama)

05/12/2010 Tokyo-Narita Airport

มีเรื่องรบกวนถามเพิ่มเติมดังนี้ค่ะ
1. ไปกับแม่ 2 คน โปรแกรมทั้งหมดจะดูหนักเกินไปสำหรับแม่หรือป่าวคะ (อายุ58ปี ชอบเที่ยวมากกกก) 3 คืนแรกจะพยายามหาที่พักแถวสถานีเกียวโต จะสะดวกมั้ยคะ
2. ไม่ใช้ JR rail pass ได้มั้ยคะ เพราะคำนวนราคาแล้วไม่คุ้มเพราะเรามีนั่งรถบัส และอยู่เกียวโตหลายวัน ใช้ day pass ก็น่าจะพอ
3. ควรใช้ pass ชนิดไหนในเกียวโต  1 day pass 500Y (bus) พอไหวมั้ยคะ
4. อยากดูใบไม้แดงที่เกียวโตหลายที่หน่อยแต่แพลนด้านบนเยอะเกินไปหรือป่าว ถ้าเยอะควรตัดตรงไหนออกดีคะ ที่ไม่ไปโอซาก้าเพราะเดี๋ยวค่อยไปตระเวนเมืองที่โตเกียวแทน และเราทั้งคู่ชอบเที่ยวธรรมชาติมากกว่าค่ะ
5. ไป Kanazawa และ Shirakawago ยังเป็นใบไม้เปลี่ยนสีอยู่หรือร่วงหมดแล้ว และ Yudanaka ช่วงนั้นมีลิงแช่ออนเซ็นมั้ยคะ หิมะตกหรือยัง
6. ไปลงสนามบินคันไซ กลับนาริตะ มีสายการบินอะไรบ้างคะ เล็งไว้เป็นสิงคโปร์แอร์ไลน์ ปีก่อนๆ เคยเห็นว่ามีโปรออกมาเยอะ (ยอมนั่งย้อนไปสิงคโปร์)

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำแนะนำนะคะ ส่วนเรื่องกระเป๋าว่าจะให้แมวดำคาบไปให้จากเกียวโตไปส่งที่ Matsumoto และ จาก Matsumoto ไป โตเกียว ค่ะ (เตรียมกระเป๋าเล็ก สำหรับแยกไว้ 1-2 ชุดค่ะ)

แก้ไขเมื่อ 30 เม.ย. 53 16:39:41

จากคุณ : prathong_kah
เขียนเมื่อ : 30 เม.ย. 53 16:36:08

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com