Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สิมิลัน liveaboard MV Sea of Fantasy  

เข้ามาอ่านหาข้อมูลก่อนไปพอสมควร เอารูปและข้อมูลเล็ก ๆ น้อย มาแบ่งปันกัน ค่ะ
ไปดำน้ำ สิมิลัน 4-7/04/10 สามวัน สามคืน สิบไดฟ์ โดนหักไป ไดฟ์ นึงเพราะมีเตือน สินามิ เรือเลยต้องออกไปจอดกลางทะเล ประมาณ หนึ่งชมค่ะ
เรือ ขนาดใหญ่กะลังดี รับนักดำน้ำ ไมเกิน สิบห้าคน
อาหาร อาหร่อยยยยยยยยย แม่ครัวชื่อ พี่ปุกกี้ กัปตัน หนึ่ง พนักงาน อีก สาม
ไดฟ์มาสเตอร์ อินสตรักเตอร์  ห้าคน
พนักงานทั้งหมด สิบคน ต่อนักดำน้ำ สิบห้าคน
เราพกไดฟ์มาสเตอร์ เราไปเองด้วย รวมเป็น สิบหก
มีห้องพักแบบ ห้องน้ำในตัว สองห้อง
ห้องเตียงเดี่ยว สามห้อง
เตียงคู่ สามห้อง
โดดน้ำจากชั้นบนเรือ สุดยอด โดดสามที เหนื่อยกว่าดำน้ำสามวันอีก

บริษัทเจ้าของเรือ  eden divers  มีสาขา ภูเก็ต ป่าตอง
นักดำน้ำส่วนใหญ่ คือ German,Swiss, Austrian
ไดฟ์มาสเตอร์ อินสตรักเตอร์ มีหลายชาติค่ะ
จริง ๆ หาเรือคนไทย แต่เวลาเราคอ่นข้างจำกัด เลยลงตัวที่เรือนี้
สรุปค่ะ สนุกสนาน มาก ประทับใจ ทริป liveaboard ครั้งแรก
สิมิ่ลัน สวยค่ะ แต่พูดมากไม่ได้เพราะไปมาไม่กี่ที่
รูปใต้น้ำ ไดฟ์มาสเตอร์ ถ่ายให้ค่ะ
ขอบคุณค่ะ ติชม แนะนำ ส่งมาได้นะคะ

แก้ไขเมื่อ 01 พ.ค. 53 21:00:50

จากคุณ : undermywing
เขียนเมื่อ : วันแรงงาน 53 20:32:54

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com