Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จะเป็นไปได้มั๊ยนะ...ถ้าเราจะตามหาใครบางคนที่ไปฮ่องกงทัวร์เดียวกับเรา ? เมื่อวันที่ 10-15 เม.ษ ที่ผานมา.....(มีรูป)  

สวัสดีอีกรอบนะคะ  ^^

ถึงเวลาแล้วสิ...

เวลาที่สัญญาไว้ว่าจะมาลบข้อความและรูปทั้งหมด เวลาเที่ยงคืน..(มาเลทนิดนึงนะ หุหุ)

เห้อ.. รู้สึกโล่งใจอย่างบอกไม่ถูกสินะ
ถึงจะไม่รู้ว่าเขาคนนั้นชื่ออะไรก็เถอะ
แต่อย่างน้อย...เราก็ยังได้ทำ ใช่มั๊ยคะ
ทำในสิ่งที่ค้างคาใจมานาน

ถ้าเป็นตามที่ คห.106 กล่าวอ้างมาจริง..
(ขออภัยที่ต้องใช้คำว่ากล่าวอ้างนะคะ เพราะคำพูดลอยๆ ที่ไม่มีมูล ไม่มีหลักฐานเค้าเรียกกันแบบนี้ หึหึ)

เราก็จะยอมรับคะ...เพราะตั้งแต่แรก
เราไม่ได้หวังให้ เขามารักเราอยู่แล้ว
เราก็แค่ข้องใจว่า " เขามีอะไรจะพูดกับเรารึป่าว"  ก็แค่นั้น

ขอบคุณสำหรับทุก คห. ที่ให้กำลังใจนะคะ
เราถือซะว่า เราได้ทำเต็มที่แล้ว (ถึงไม่ที่สุดก็เถอะ)

ถ้าเราเป็นคู่เขาจริงๆตามที่ หลายๆคห.บอก ซักวันก็ต้องเจอ
ใช่..ซักวันอาจจะเจอนะ

เราไม่ได้ชอบตรงที่เขาหล่อนะ..
สเปคเราชอบผู้ชายเข้มๆ แนวคนใต้ด้วยซ้ำไป
แต่ทำไงได้ละ..เอาเข้าเวลาจริง  "ใจเรานี่แหละ มันจะเป็นคนบอกเอง"  

สำหรับเรา..ก็ไม่ได้สวยหรือมีจุดเด่นอะไรนะ
เราก็แค่ผู้หญิงธรรมดาๆคนนึง
แนวๆขวางโลก แปลกๆ (เพื่อนมักชอบพูดแบบนี้ ว่าเราน่ะ แปลก - -)
ประมาณว่า เค้าให้มองซ้าย  ชั้นก็จะมองขวา.. กวนเนอะ เอิ๊กๆ
ชอบอ่านนิยาย เพ้อฝันบ้าง เป็นธรรมดา
จึงไม่แปลกเลยว่า เวลาของเราส่วนใหญ่ถ้าไม่อยู่กับเพื่อน
เราก็มักจะออกไปไหนคนเดียว..

พอละ ๆ  5 5

สุดท้ายนี้ก็ขอขอบคุณอีกครั้งเต็มๆกับมิตรภาพห้องบลูพลาเน็ตนะ
ถึงจะมี คำกล่าวว่าตักเตือนบ้าง  คำชมบ้าง
เราจะขอเก็บคำทุกๆคำไปปรับปรุงตัวเองนะคะ

เริ่มหลงรักพันทิปแล้วสิ..
ไม่สงสัยเลยว่า..ทำไมเพื่อนเราถึงติดกันหนักหนา
เพราะแบบนี้นี่เอง...
สงสัยคราวหน้าคงจะว่าพวกมันไม่ได้แล้วสินะ หุหุ

ขอบคุณทุกๆความเห็นจากใจจริงๆคะ

: ))

ยิ้มเข้าไว้นะ !

สู้ ๆ

แก้ไขเมื่อ 04 พ.ค. 53 00:46:52

จากคุณ : stargazer_n
เขียนเมื่อ : 2 พ.ค. 53 22:34:51