Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ในญี่ปุ่น อพาร์ทเมนท์ ที่ใด ที่คุณเคยไปพักแล้วชอบ ช่วยแนะนำทีครับ  

สวัสดีครับ พี่น้องชาว blueplanet ผมมีเรื่องอยากรบกวนสอบถามผู้รู้
ที่เคยไปมาแล้ว หรือ มีประสบการณ์ ทางด้านนี้ ช่วยแนะนำทีครับ ฝากตัวด้วยครับ หลังจากที่ถ่ายรูปที่เที่ยวต่างประเทศ หลายที่มาให้ชมกันมากมาย

มาครั้งนี้คือ วางแผน กำลังจะไปท่องเที่ยว ญี่ปุ่น ช่วง มิถุนายน หรือ กรกฎาคม ไป3ท่าน แต่ไม่อยากอยู่ รร อยากใช้ชีวิตเหมือนคนญี่ปุ่น ว่าเขาอยู่กันอย่างไร ทำอะไรกันในแต่ละวันระแวกชุมชน ประมาณนี้ ผมต้องการหา
อพาร์ทเมนท์ หรือ เรียวกัง หรือ? ที่สามารถอยู่ได้ 3ท่าน สัก 7วัน สะอาด สะดวก ราคาย่อมเยา ไม่สูงจนเกินไป อยู่ในโตเกียว มีรถไฟฟ้า เดินทางสะดวกได้ด้วย รอบๆอาจมีแหล่งขายของแบบ บรรยากาศ คนในชุมชนประมาณนี้ สภาพร่มรื่นดี วิวสวย (มันจะมีที่แบบนี้ไหมครับ ที่เขาให้เช่าได้ 7วัน และส่วนมาก เขาคิดรายคน หรือ คิดเป็นห้องครับ) และที่สำคัญ มีความเป็นส่วนตัวประมาณนี้ครับ ที่ไม่ใช้ อะไรก็ใช้รวมกับฝรั่งหมด

ถ้าท่านไหนเคยไปพักที่ไหนมา สะดวก สะอาด ปานกลาง ช่วยชี้แนะผมทีครับ ขอบคุณล่วงหน้าก่อนเลยนะครับ มีรูปถ่ายแนบมาด้วยจะยิ่งดีมากๆๆเลยครับ

จากคุณ : SG007
เขียนเมื่อ : 3 พ.ค. 53 02:06:25

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com