Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

~o~ [Italy-France Trip] ตอนที่ 1 Rome, A Life Time Is Not Enough(Part I) .. เรื่อยๆ เปื่อยๆ ใน Rome ค่ะ!! ^^ ~o~  

สวัสดีพี่ๆ เพื่อนๆ ห้อง Blueplanet ทุกคนนะคะ ...
วันนี้แพร(ขออนุญาตแทนตัวแบบนี้ละกันน้า ..) จะขอเอาการบ้านมาส่งห้อง BP ละกันนะคะ ... โพสกระทู้ถามไว้กระทู้นึง .. คำตอบที่ได้มีประโยชน์กับทริปมากๆ เลยล่ะค่ะ ...  

ช่วงสงกรานต์ (จริงๆ ก่อนหน้าสงกรานต์แล้วล่ะค่ะ เพราะทริปนี้ แพรบินวันที่ 6 เมษา) .. แพรมีโอกาสโดดเรียนยาว ไปต๊อกแต๊กๆ แถวอิตาลีกับฝรั่งเศสตอนใต้มา . . . จริงๆ หลักๆ ของทริปนี้คือการเที่ยวอิตาลีค่ะ .. แต่ไหนๆ ก็ไหนๆ แล้ว เลยขอแว้บไปเที่ยวเปิดหูเปิดตาแถว French Riviera ซะหน่อย . . ถือว่าเป็นการเปลี่ยนบรรยากาศ ..

เรียกได้ว่าเป็นทริป โหด .. มัน .. ฮา .. น่าดู ... เพราะมีหลากหลายเหตุการณ์ไม่คาดฝันเกิดขึ้นระหว่างทริป .. ^^"

เลิกโม้ดีกว่าเนอะ ... ไปเที่ยวกันดีกว่า ...

ครั้งนี้ใช้บริการสายการบิน Lufthansa ค่ะ ... ด้วยโปรครบ 50 ปี Lufthansa .. ที่ได้ข่าวจากห้อง BP นี่ล่ะ ... เป็นตั๋วเครื่องบินไปยุโรปที่ถูกที่สุดที่เคยซื้อมาเลย ^^ ...

ออกเดินทางด้วยเที่ยวบิน LH773 จากกรุงเทพไป Frankfurt ..
เครื่องที่ใช้จะเป็น Boeing 747-400 จัดที่นั่งแบบ 3-4-3 ค่ะ ...
seat pitch ไม่กว้างเท่าไหร่ แต่ก็พอไหวอยู่ ... flight attendant ก็ยิ้มแย้มแจ่มใสน่ารักดี ... อาหารพอใช้ได้ ... สรุปว่า ก็โอเคล่ะน่าา ....

อ้อ บนเครื่องไม่มีจอส่วนตัวนะคะ ... ถ้าหลับบนเครื่องไม่ค่อยลง .. หยิบ iPod หรือหนังสือไปด้วยซักเล่มจะช่วยมากทีเดียว .. ^^

แก้ไขเมื่อ 03 พ.ค. 53 10:12:51

จากคุณ : +~%Chocolate Republic%~+
เขียนเมื่อ : 3 พ.ค. 53 10:10:27

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com