Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เซ็งๆกับ บานิโต้บีช รีสอร์ บ้านกรูด  

จะมาเตือนคุณๆที่กำลังจะไปที่รีสอร์ทนี้ครับ
ผมพึ่งไปมาเมื่อวันที่ 30-2 สามวันสองคืน ไปกัน 12 คนน้องหมา 4 ตัว เป็นบ้านพักหลังใหญ่ครับ 4 ห้องนอน 1 ห้องโถงครับ
เซ็งแรกคือ ไปถึงก็เช็คอินกันก่อน สิ่งที่เห็นไม่เหมือนกับรูปที่เห็นในเว็ป
ทำไมบ้านพักมันดูเก่าๆจัง ตอนโทรคุยก็บอกว่าติดหาดครับมีแค่ถนนกั้น
ผมก็นึกว่าบ้านพักผมมันแค่ถนนกั้น แต่ก็จริงของเค้าครับ รีสอร์ทเค้าแค่ถนนกั้นแต่บ้านที่ผมพักมันต้องเข้าไปอีก 100 เมตรครับ อันนี้ไม่เป็นไรเท่าไรครับพอรับได้ แต่ที่เซ็งสุดๆก็ตรงนี้ครับ แอร์ตัวนิดเดียวตรงห้องโถง แถมไม่เย็นอีกต่างหาก เปิดตั้งแต่บ่ายสามยันหัวค่ำยังไม่เย็นเลยครับ เลยต้องไปขอพัดลมมาช่วย เปิดที่ 18 พัดลมแรงสุดก็ยังไม่เย็น แล้วยังมีแอร์ในห้องนอนทั้ง 4 ห้อง อาการก็คล้ายๆกันเลยครับ แต่ตกดึกแอร์ในห้องพักเริ่มดีขึ้นแต่ก็ไม่ถึงกับเย็นครับ ผิดหวังมากๆครับ โดยส่วนตัวผมว่าที่นี่ไม่ใช่รีสอร์ทครับ ผมดูมันเหมือนเค้าทำโครงการขายบ้านแล้วขายไม่หมดแล้วก็เอามาทำเป็นให้เค้าพักกันประมาณนี้ครับ ทีวีก็ดูได้แค่ 3 ช่อง
สรุป ผมว่าเค้าไม่มีมาตราฐานในการให้บริการเลยครับ ไม่น่าจะเรียกเป็นรีสอร์ท
แต่ยังดียังไม่เสียความรู้สึกกับทะเลบ้านกรูด อย่างน้อยผมก็ประทับใจในการได้ไปดำน้ำที่เกาะทะลุกับเกาะสิงห์(ไม่แน่ใจชื่อเกาะ) น้ำทะเลไม่ใสเหมือนทะเลตราด เกาะกูด เกาะช้าง แต่ปลามีหลายสายพันธุ์ให้ดูเยอะครับ
เอาเป็นว่าเสียความรู้สึกแค่บ้านพักครับ

จากคุณ : แปะเก้า
เขียนเมื่อ : 3 พ.ค. 53 14:40:55

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com