Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

+ @ + @ + เซียนฝรั่งเศสกับอิตาลี รบกวนหน่อยครับ อยากทราบเรื่องโรงแรมกับที่ฝากกระเป๋า + @ + @ +  

คือกำลังจะไปปารีส เวนิส โรม อาทิตย์หน้า
ไม่ทราบว่าที่โรงแรมที่ฝรั่งเศสกับอิตาลีเค้ารับฝากกระเป๋ามั้ยครับถ้ายังไม่ถึงเวลาเช็คอิน

คือถึงปารีสตอนเช้าน่ะครับ อยากฝากกระเป๋าไว้ที่โรงแรมก่อนเพื่อที่จะได้ออกไปเดินเที่ยว แล้วกะว่าเย็นๆ ค่ำ ค่อยเข้ามาเช็คอิน

ส่วนวันเช็คเอาต์ ก็อยากฝากกระเป๋าไว้ก่อนเหมือนกันน่ะครับ เพราะว่าบินออกจากฝรั่งเศสตอนค่ำ เลยอยากฝากกระเป๋าไว้ที่โรงแรมก่อน ตอนกลางวันจะได้ไม่ต้องลากกระเป๋าออกไปเที่ยวด้วย ตอนบ่ายค่อยมาเอากระเป๋าแล้วไปสนามบินน่ะครับ

แล้วถ้าโรงแรมเค้าไม่อนุญาต พอจะมีที่รับฝากกระเป๋ามั่งมั้ยครับ ในปารีส เวนิส แล้วก็โรม

ใครเคยทำอย่างงี้บ้างวานบอกหน่อยครับ
ขอบคุณมากครับ ^^

จากคุณ : ted_t1987
เขียนเมื่อ : 4 พ.ค. 53 15:16:42

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com