Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แหล่งShopping ในฮ่องกง  

เพื่อนเห็นคำถามก็อย่าพึ่งเบื่อนะคะ พยายามหาข้อมูลในนี้ เยอะมากจนเริ่มสับสน ด้วยความนิสัยไม่ดีเลยถามดีกว่า คือจะพาแม่ไปเที่ยวฮ่องกง มาเก๊าช๊อปปิ้งกัน2แม่ลูก (ด้วยเงินที่หามา แอบภูมิใจ เพราะถ้าให้เงินไปก็ไม่ใช้ก็เลยพาไปเที่ยวดีกว่า) ไป4วัน3คืน ไม่เคยไปทั้งคู่ จุดประสงค์หลักเลยที่อยากไปคือ shoppingค่ะ อยากซื้อกระเป๋า เสื้อผ้าไม่ต้องแบรนเนม ที่เค้าเอามาขายในบ้านเรา ไม่ทราบว่าควรไปแหล่งไหนคะ อยากพาแม่ไปไหว้พระ ไปดูอะไรที่แตกต่างจากบ้านเรา เราจะไม่ไปทัวร์เพราะอยากนั่งรถไฟรถเมล์ อยากเห็นการใช้ชีวิตของคนที่นั่น เพราะติดหนังจีนมาก อยากไปเห็นของจริง ไม่ต้องห่วงเรื่องแม่นะคะ ขอบอกว่าแข็งแรงมากค่ะ เจ๊แกนั่งรถเมล์ทุกวัน ตอนนี้เราซื้อหนังสือมาอ่าน3เล่มแล้ว(อ่านยังไม่จบซักเล่ม) อ่านไปก็ชี้ให้เจ๊แกดูว่า เราจะไปที่นี่กัน จะไปกินนี่กัน อ้อลืมบอก ว่าจะไป 28พค นี้นะคะ ที่บรรยายมาทั้งหมด ก็อยากได้คำแนะนำจากเพื่อนๆนั่นเองค่ะ

ปล. เวลาจะไปเที่ยวไม่ว่าในไทยหรือนอก ขอบอกว่า BP เป็นที่พึ่งแรกที่นึกถึงเสมอค่ะ ขอบคุณเพื่อนๆๆทุกคนที่มารีวิวในนี้นะคะ

ขอบคุณค่ะ

ออย

จากคุณ : wow_oil
เขียนเมื่อ : วันฉัตรมงคล 53 07:15:51

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com