Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

+++ มือใหม่ อยาก Backpack เที่ยวหลวงพระบางค่ะ +++  

สวัสดีค่ะ เป็นมือใหม่เพิ่มมา post กระทู้ที่ห้องนี้เป็นครั้งแรก
ยังไงก็ขอฝากตัวและขอขอบคุณพี่ๆทุกคนล่วงหน้าก่อนเลยนะคะ

พอดีปีนี้มีวันหยุดช่วงวันอาสาฬหบูชา-เข้าพรรษาน่ะค่ะ ก็เลยว่าจะ backpack ไปเที่ยวหลวงพระบางกับคุณสามีสองคน (ฮันนีมูนครั้งแรกหลังแต่งงานมาสองปี ฮ่าๆ) แต่ว่าไม่เคยไปต่างประเทศมาก่อนเลยค่ะ ก็เลยมีคำถามจะรบกวนพี่ๆดังนี้ค่ะ

1. เรื่องพาสปอร์ตนี่ต้องทำล่วงหน้านานแค่ไหนคะ เวลาไปทำพาสปอร์ตต้องใช้เวลานานรึเปล่าคะ

2. มีเวลา 3-4 วัน ถ้าอยู่ที่หลวงพระบางที่เดียวจะนานไปมั้ยคะ

3. ถ้าไม่ได้จองโรงแรม แต่ไปเดินหาเลยจะมีที่พักมั้ยคะ

4. มีกิจกรรม adventure ที่หลวงพระบางมั้ยคะ เผื่อคุณสามีเบื่อช้อปปิ้ง

ก็ขอขอบคุณล่วงหน้าเลยนะคะ ตื่นเต้นมากๆเลยค่ะ ถึงจะไปแค่ลาวก็เถอะน๊าาา

จากคุณ : ม่อนน้อยหมูอ้วน
เขียนเมื่อ : วันฉัตรมงคล 53 11:44:05

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com