Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รีวิว บ้านตะวัน จันทร์ ดาว ริมทะเลชะอำครับ  

ผมเคยมา post หาห้องพักที่ไปอยู่กันได้ทั้งครอบครัวแถวชะอำ หัวหินครับ
แล้วสุดท้ายหาไปหามาก็มาลงตัวที่บ้านริมทะเลชื่อ บ้านตะวัน จันทร์ ดาวครับ

ผมได้รับคำแนะนำมาจากเพื่อนให้ไปพักที่นี่ เพราะราคาไม่แพง พักได้หลายคน มีห้องนอนเยอะ ลักษณะบ้านเป็นบ้านส่วนตัวริมหาด อยู่ใกล้กับ alila resort ครับ
ถ้ามองไปจากบ้าน ก็อยู่ติดกับ alila เลย ช่วงที่ไป เพื่อนที่พักที่ alila ก็เดินมาแจมเยี่ยมที่บ้านได้เลย

บ้านนี้เป็นบ้านพักตากอากาศส่วนตัวที่เจ้าของให้เช่าพักครับ
ที่ผมเลือกที่นี่เพราะว่ามีห้องนอน 5 ห้อง เจ็ดห้องน้ำครับ
ลักษณะเป็นบ้านสี่ชั้น
ชั้นล่างเป็นห้องนั่งเล่น มี tv DVD โซฟา พร้อม
แถมยังมีห้องครัว เตาแก๊สให้ด้วยอีกครับ สามารถทำอาหารทานกันได้เองเลยด้วย แถมมีเตาย่างบาร์บีคิวไว้ให้ด้วย
เครื่องซักผ้าก็มีให้ครับ
อันนี้เป็นหน้าบ้าน ยืมมาจาก web เขานะครับ

จากคุณ : angel of music
เขียนเมื่อ : วันฉัตรมงคล 53 13:12:27

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com