Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มาเก๊าค่ะ รบกวนเช็คตารางเที่ยวและข้อสงสัยต่างๆ แจกกิ๊ฟค่ะ  

รบกวนสอบถามข้อมูลมาเก๊าเพิ่มค่ะ จากข้อมูลและตารางข้างล่างค่ะ

จะเดินทางวันจันทร์นี้แล้ว 12 คน แต่กลัวข้อมูลจะไม่แน่นอยากให้ช่วยแนะนำด้วยค่ะ โจทย์สำหรับทริปนี้คือพยายามขึ้นรถเมลล์ให้น้อยที่สุดเพราะจำนวนคนค่อนข้างเยอะ กลัวหลงกันค่ะ

วันแรก
ไปถึงประมาณ 11 โมง นั่งรถตรงไป Venetien เพื่อฝากกระเป๋า เที่ยวเล่นถ่ายรูปและทานอาหารกลางวัน Venetien ต่อที่ City of ream ถ้าเป็นไปได้อยากไปหมู่บ้านไทปาด้วย
ประมาณ 4 โมงเย็นจะออกไปเช็คอินโรงแรม East Asia Hotel และไปเดินเล่น Fisherman’s Wharf เจ้าแม่กวนอิมริมน้ำ เดินเล่นที่ MGM ดูน้ำพุที่ Wynn และกลับมาทานอาหารเย็นที่แถวเซนโด้ กลางคืนก็อาจไปพิพิธภัณฑ์ไมเคิล

วันที่สอง
ทานอาหารเช้าที่ข้างล่างโรงแรม ไปเดินเล่นเซนาโด้ ซากประตูโบสถ์เซนต์ปอล แวะซื้อของฝาก
ก่อนเทียงเดินทางไปด่านจูไห่ทานอาหารกลางวันในนั้น ชอปปิ้งจนเย็น แล้วกลับมาทานอาหารเย็น อาจเป็นที่เดียวกับวันแรกก็ได้

วันที่สาม
เดินไปวันอาม่า อาจเช็คเอาท์เลยแล้วลากกระเป๋าไปเพื่อขึ้นรถเมลล์จากแถวนั้นเพื่อไปขึ้นเครื่องตอนบ่าย 2

มีคำถามดังนี้ค่ะ
1. Veneitien ไปหมู่บ้านไทปาสามารถเดินได้ไหมคะ ของวิธีและแผนที่ด้วยค่ะ
2. ราคาของโต๊ะจองโรงแรมที่สนามบินจะราคาถูกกว่าราคาของที่โรงแรมโดยตรงมั๊ยคะ เผื่อจะได้จองไปก่อนเลย
3. รบกวนแนะนำร้านอาหารเย็นด้วยพร้อมแผนที่ด้วยค่ะ ถ้าได้แถวเซนาโด้จะดีมากค่ะ
4. ด่านจูไห่นอกจากไปชอปปิ้งที่ตลาดตรงใต้ดินแล้ว มีที่เที่ยวอื่นที่สามารถเดินไปได้บ้างไหมคะ
5. ตารางแน่นหรือโล่งไปมั๊ยคะ แนะนำที่อื่นๆเสริมได้นะคะ
6. ถ้าแนะนำการเดินทางด้วยรถเมลล์ก็ยินดีนะคะ แต่รบกวนขอสายที่ชัดเจน รวมถึงที่ขึ้นรถด้วยค่ะเพราะลองเสิร์ชดูของเก่าแล้วงงๆค่ะ
7. ถ้าจะนั่งรถไปแอร์พอร์ต ต้องนั่งสายอะไรและขึ้นตรงไหนคะ

ขอบคุณทุกความเห็น และจะเข้ามาให้กิ๊ฟอีกทีค่ะ

แก้ไขเมื่อ 06 พ.ค. 53 12:03:33

แก้ไขเมื่อ 06 พ.ค. 53 12:01:41

จากคุณ : หม่ามี๊บัดดี้ palmy52
เขียนเมื่อ : 6 พ.ค. 53 11:59:15

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com