Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

นกแอร์ทุกเที่ยวบินมีรอยยิ้ม ใครจะยิ้มออก ถ้าเจอขอเก็บเงินเพิ่ม  

นกแอร์ทุกเที่ยวบินมีรอยยิ้ม  ใครจะยิ้มออก ถ้าเจอเก็บเงินเพิ่ม  

เจ้าหน้าที่ประกาศ ตามตัว หน้าประตูขึ้นเครื่อง ให้ชำระเงินเพิ่มเนื่องจาก ทำการเปลี่ยนตั๋วแล้วเจ้าหน้าที่ คิดเงินผิด

ผมเช็คอิน ก่อนขึ้นเครื่องทางเวป ผมใช้ บริการ Web Check-in แล้วทำไม ไม่ให้ผมโหลดกระเป๋า ทั้งที่ผมมาถึงสนามบิน ก่อนเครื่องออก 1 ชั่วโมง  

ผมบอกให้เจ้าหน้าที่ นกแอร์  กลับไปอ่าน  จากหน้าเวป

บริการ Web Check-in และ Nok Calls Home โฉมใหม่!
วันนี้ สมาชิกนกแฟนคลับ เดินทางสบายกว่าใคร กับบริการ Web Check-in บริการ Nok Calls Home และ Telephone Check-in โฉมใหม่ ที่พร้อมให้บริการกับสมาชิกฯที่มีสัมภาระโหลดใต้ท้องเครื่อง ให้สามารถเช็คอินได้ง่ายๆกับ 2 ช่องทางบริการเช็คอินสุดง่าย ช่วยให้ทุกการเดินทางของคุณสะดวกขึ้น ไม่ต้องรีบไปสนามบินเหมือนเช่นเคย
เปิดบริการแก่สมาชิกทุกท่านตั้งแต่วันที่ 10 กุมภาพันธ์ 2553 เป็นต้นไป

ผมบอกน้องนกไป เธอถึงยอมให้ผมโหลดกระเป๋า  ทำไมเจ้าหน้าที่ไม่ศึกษาข้อมูลก่อนให้บริการ

หลังจากนั้น ผมเดินไปเปลี่ยนตั๋ว ทริปถัดไป  ที่นกแอร์เปลี่ยนแปลงเวลาบิน ทำให้ไม่สะดวกในการเดินทาง   ที่เคาท์เตอร์  น้องนก  จิ้มหน้าจออยู่นาน  พร้อมแจ้ง ราคา  ผมจ่ายเงินไป  ได้เอกสารยืนยัน พร้อมใบเสร็จกลับมา  ก็เดินต่อไป รอที่ ประตูขึ้นเครื่อง หลังจากนั้น  ประมาณ 30 นาที  ก็ได้ยินเสียงประกาศตามตัวผม เพื่อให้ชำระเงินเพิ่ม  เนื่องจากที่ทำการเปลี่ยนตั๋ว เจ้าหน้าที่ คิดเงินผิด  อะไรกันครับ มีแบบนี้ด้วยหรือ  ทำไมทำงานกันแบบนี้  ผมจ่ายเงินเพิ่มไป พร้อมกับคำขอโทษจากน้องนก  ที่คิดเงินผิด  ง่ายดี คงเป็นปัญหา จิ๊บๆ ของสายการบิน   แต่ไม่ จิ๊บๆ ของผู้โดยสาร  ใครเคยเจอแบบนี้บ้างครับ

อีกนิดครับ อาหารว่างบนเครื่องไม่ต้องเสริฟก็ได้นะครับ เอาเงินจ่ายส่วนนี้ไปลดราคาค่าโดยสารดีกว่า  

อยากให้เจ้าหน้าที่  ใส่ใจ และ ตั้งใจ ทำงานหน่อยครับ  ให้สมกับคำว่า นกแอร์ทุกเที่ยวบินมีรอยยิ้ม  แบบนี้ผู้โดยสารเซ็ง ยิ้มไม่ออกครับ

จากคุณ : shintaro
เขียนเมื่อ : 8 พ.ค. 53 11:07:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com