Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถาม สายรถเมล์ ในสิงคโปร์ ครั้งที่2ค่ะ  

สืบเนื่องมาจาก ตั้งกระทู้เรื่องเดียวกันนี้ไว้เมื่อวาน มีผู้ใจดีเข้ามาตอบตั้งหลายท่าน ขอบคุณมากนะคะ แต่!! เรา ไม่สามารถเปิดอ่านได้ ฮื่อๆๆhttp://www.pantip.com/cafe/blueplanet/topic/E9223343/E9223343.html
(ยังไม่รู้ข้อมูลเลยT..T) จึงขอตั้งสอบถามอีกครั้งนะคะ รบกวนผู้รู้ด้วยค่ะ
เดินทางปายเดือนนี้ค่ะ

1. จากรร. Fragrance Selegie ไป สะพาน Henderson Waves Bridge นั่งรถเมล์สายอะไรได้บ้างค่ะ (รู้ว่าหน้ารร.มีป้ายรถเมล์ไม่แน่ใจว่าป้าย07021หรือเปล่าขึ้นจากป้ายนี้ได้เลยไหมค่ะ) และถ้าไม่มีสายไหนไปถึง นั่งMTRไปลง Harbour Front แล้วนั่งรถเมล์สายไหนไปได้บ้างค่ะ รวมถึงขากลับที่จะมารร. หรือไม่ก็นั่งไป Orchard ด้วยค่ะ

2.จาก เมอร์ไลออน ไป ดูน้ำพุFountain of Wealth ที่ Suntec City นั่งรถเมล์สายอะไรได้บ้างค่ะและขึ้นที่ป้ายไหนค่ะ (กะว่าคงเดินไม่ไหว จะขึ้นรถเมล์อ่ะค่ะ)

ขอบคุณทุกท่านมากนะคะ

จากคุณ : Motive
เขียนเมื่อ : 8 พ.ค. 53 13:42:37

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com