Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนเซียนยุโรปให้คำแนะนำทริป Munich - Hallstatt - Salzburg - Vienna หน่อยคะ  

รู้สึกว่ากระทู้เก่าจะด๋อย ขอตั้งใหม่นะคะ

วางแผนจะไปเที่ยว Germany - Austria - Croatia ช่วงตุลาคมนี้ค่ะ ทริปคร่าวๆคือ

วันที่ 1 - เดินทางจาก BKK - Munich โดยการบินไทย (แลกตั๋วไมลล์ ^^)
วันที่ 2 - Linderhof
วันที่ 3 - Neuschwanstein & Hohenschwangau
วันที่ 4 - เที่ยวในตัวเมืองมิวนิค Frauenkirche church, Residenz Munchen แล้วนั่งรถไฟไป Berchtesgaden
วัน ที่ 5 - Konigssee lake, Jenner mountain นั่งรถไฟไป Salzburg, นอน Salzburg
วันที่ 6 - เที่ยว Salzburg นั่งรถไฟรอบ 15.44 น.ไป Hallstatt, นอน Hallstatt
วัันที่ 7 - เที่ยว Hallstatt ตอนเช้า แล้วนั่งรถไฟรอบ 12.32 น. เข้า Vienna, นอน Vienna
วันที่ 8 - เที่ยว Vienna นอน Vienna
วัน ที่ 9 - เที่ยว Vienna แล้วนั่งรถไฟรอบ 16.03 น. ไปที่ Zagreb, Croatia
เที่ยว Croatia ต่ออีก 1 อาทิตย์ก่อนกลับกรุงเทพฯ

จะขอคำแนะำนำน่ะค่ะ ว่าถ้าเดินทางตามนี้ เรามีเวลาเที่ยว Salzburg พอรึเปล่า หรือว่าเราควรจะนอน Salzburg สองคืน, Hallstatt 1 คืน, Vienna 2 คืนดี รบกวนแนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

จากคุณ : nnnoi
เขียนเมื่อ : 8 พ.ค. 53 17:56:51 A:58.8.146.231 X: TicketID:241674

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com