Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

***ช่วยเเนะนำทริป Hokkaido ด้วยค่ะ***  

ตั้งใจจะไปดู Pink Moss เเละ Tulip ค่ะ เพราะลาเวนเดอร์ยังไม่บาน

เเผนการเที่ยวโดยคร่าวๆเป็นดังนี้ค่ะ

Day1 BKK - NGO – Supporo
น่าจะถึงประมาณ 11โมงค่ะ เข้าพักที่Mercure Supporo อยุ่ย่านsusukino
อยากทำหลายอย่างเลยค่ะ เเต่ไม่รู้จะมีเวลาพอหรือปล่าว
ไปโอตารุ ชิมซูชิ ไข่หอยเม่นสดๆ โรงงาน๙็อคโกเเลต มื้อค่ำบุฟเฟต์ที่โรงเบียร์

Day2 Supporo - Furano - Biei
เริ่มเช่ารถวันนี้ค่ะ ขับไป Furano เดินเที่ยวฟาร์ม ทานข้าวกลางวัน
ขับเลยต่อไปดูวิว ที่ Biei
ตรงนี้ยังไม่เเน่ใจว่าจะพักที่ไหนดีค่ะ ที่เป็นศูนย์กลางเพื่อไป Takinoue Kamiyubetsu วันรุ่งขึ้น จะพักที่ Asahikawa รร ก็มีเเต่business hotel อยากพัก Style resort onsen ค่ะ มีเพื่อนเเนะนำให้ไปพักที่ Sounkyo
เเต่ดูเเผนที่เเล้วไม่เเน่ใจว่าจะขับรถอ้อมไปรึเปล่า

Day3 Takinoue - Kamiyubetsu
กลับมาพักที่ Supporo ค่ะ

Day4 Supporo -TOKYO
ออกจาก supporo สายหน่อยค่ะ
ถึงโตเกียวบ่ายเเก่ๆ
เข้าพักที่ Sunroute Shinjuku ค่ะ
ใช้ที่นี่เป็นbase เลยค่ะ

Day5 Tokyo

Day6 DisneySea

Day7 Tokyo - BKK
ออกจาก โรงเเรมประมาณเที่ยงไปสนามบินค่ะ

จากคุณ : porporjung
เขียนเมื่อ : 9 พ.ค. 53 00:06:02 A:124.122.185.149 X: TicketID:044586

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com