Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถามเรื่องเที่ยวโอซาก้าค่ะ ไปญี่ปุ่นครั้งแรก  

โปรแกรมเราคร่าวๆคือ ค้างโอซาก้า สองคืน ระหว่างสองวันนี้ก้อไป
นารา- วัดโทไดจิ กับเกียวโต-วัดน้ำใส

<<1. >>>เป็นไปได้มั้ยคะว่าถ้าไปแค่นี้ค้างโอซาก้าแค่คืนเดียว

<<2. >>แล้วจากโอศาก้านี่ กลับโตเกียวใช้เวลา 10 กว่าขั่วโมงเลยหรอคะ

http://www.hyperdia.com/cgi/en/search.html?dep_node=OSAKA&arv_node=IKEBUKURO&via_node01=&via_node02=&via_node03=&year=2010&month=05&day=09&hour=17&minute=35&search_type=0&search_way=&transtime=undefined&sort=0&max_route=5&airplane=off&ship=off&sprexprs=off&sprnozomi=off&utrexprs=off&slputr=off&exprs=off&slpexprs=off&liner=off&bus=off&privately=off&lmlimit=null&search_target=route&facility=reserved&sum_target=7

อักษรตัวญี่ปุ่นอันไหนมันแปลว่า เปลี่ยนสถานีอ่ะคะ

<<3.>> เราว่าจะไปทั้งหมด ฟูจิ คาวาคุจิโกะ นิกโก้ นารา เกียวโต และ กลับจากโอซาก้ามาโตเกียว (อยากไปฟุราโน่ด้วยแต่ไกล้ไกล) จะซื้อ jr pass หมื่นบาทคุ้มมั้ยคะ

<<4.>>แล้ว jr pass นี่ใช้นั่ง jr line yamanote ในโตเกียวได้มั้ยคะ หรือว่า metro line ถูกกว่า
5. ถ้านั่งรถไฟจากนาริตะไปอิเคยุคุโระ หอบกระเป๋าค่อนข้างใหญ่ ทุลักทุเลมากมั้ยคะ

้เราไปกับพี่สาวสองคน ค่าำัำัพักคืนละ 2,300 บาท เที่ยวต่างจังหวัดแค่ข้างบน ที่เหลืออยู่แต่ในโตเกียว เอาไปเท่าไหร่น่าจะำพอคะ (ไม่เน้นช้ิอป กินถูกๆึตามร้านสะดวกซื้อ)

ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : ยา
เขียนเมื่อ : 9 พ.ค. 53 17:46:21 A:124.122.191.29 X: TicketID:175071

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com